Chim Cảnh Lâm Vũ chơi Không đẹp

bike

phản ánh cũng bị ném đá ! bữa đó tui thấy cape Lâm Vũ tổ chức thi rất kém chất lượng về mọi mặt .

Kysutach

Bên topic thông báo thi của lâm vũ và ông chủ cội đã thừa nhận có con 068 ra thi ,hôm ấy e có xem thi từ đầu thấy con068 vào vòng chọn cứ đứng rỉa lông khán giả chỉ trọng tài mà mấy ảnh ngóng lơ.theo e mình đã tổ chức cho ae chơi cho có phong trào thì trưởng ban ko nên đưa chim vào thi tránh làm khó trọng tài và tránh dư luận ko hay.mà nghe đâu trọng tài cũng có mấy lồng.thật ko hiểu nổi

ncmask86

tổ chức thi mà đưa chim nhà vô thi. mình không dám nói là có tiêu cực hay không? nhưng đọc mắc cười quá. chắc có lẽ "hội thi Lâm Vũ" thì Lâm Vũ phải tham gia.

RauBien

Đọc cmt của mấy Bác thấy tội cho mấy Bác trọng tài quá, mấy Bác chỉ trích này nọ thì mấy Bác có đứng ở khía cạnh của trọng tài mà nói lên chính kiến của mình không?
để làm được trọng tài thì cũng từ đam mê, kinh nghiệm chào mào và sự tin tưởng của Anh Em mà ra, mà làm trọng tài cũng chính là do đam mê và sự cống hiến vì anh em thì tại sao Anh Em lại phản bác cái việc chim nhà hay chim người đi thi nhỉ.
Nếu một trọng tài hay BTC mà có 1 chú chim xuất thần và đoạt giải thì anh em có nghĩ là họ không công tâm ko? hay vì cái suy nghĩ của anh em mà những chú chim tài năng do các nghệ nhân thực thụ không được thể hiện ở giải đấu.
Mình nghĩ nên xét theo sự công tâm của trọng tài hay BTC chứ không nên xét theo chim nhà hay chim khách.

P/s: Một trọng tài có tiếng trong thế giới chào mào thì chắc cả đời chơi chim không đc đem chim đi thi thố được( vì thắng hay thua cũng bị mang tiếng)
Thiện tại .

gaututi

1. giu xe, anh em den giao luu chu yeu la vi ai? mà đằng này giữ xe thu 5000 /1 xe. thấy không hài lòng từ vòng gửi xe rồi đó.
2. le phi 100k/1 long giai nhat 3tr . nhi...ba...? tổng số lồng chim tham gia khoảng 180 long. tức là 18tr trao het giai thuong khoang 8tr di thi du tien rat nhieu, vay ma anh em den tham gia nhiet tinh the ma khong tang giai thuong len cho anh em vui, di thi chim khong fai vi tien nhung lam sao cho hay moi la dang cap.
3. trọng tài chấm thi 4 người làm sao coi hết được chim nhiều như thế? khi trọng tài châm một bên xong thì sang bên kia thì từ lúc sang bên kia những chú chim bên này muốn làm gì thì làm...vậy chất lượng ở đâu?
4.Llam Vu con lam vay thi cha co ai den lan sau nua dau.

*** Lưu ý ::: viết bài bằng Tiếng Việt có dấu : không biết vô tình hay cố ý bác viết quá nhiều từ khg có dấu ( cmnhatrang)

dã man thật, 4 trọng tài chấm 180 lồng,theo dõi thế nào đc nhỉ, 10 trọng tài còn căng mắt bung tai

COMLOC

Sao h thay cac hoi thi deu tinh Kinh Te het vay ??? Tien thua cua a e nghe nhan de a nhau ha ?

gaututi

Sao h thay cac hoi thi deu tinh Kinh Te het vay ??? Tien thua cua a e nghe nhan de a nhau ha ?
tổ chức chương trình, thu 18 triệu, chi giải 8 triệu, rồi tiền bồi dưỡng trọng tài, nước nôi,tiền giấy bút, tiền in phiếu ..... cũng chẳng thừa bao nhiêu đâu bác

akaido79

Đọc cmt của mấy Bác thấy tội cho mấy Bác trọng tài quá, mấy Bác chỉ trích này nọ thì mấy Bác có đứng ở khía cạnh của trọng tài mà nói lên chính kiến của mình không?
để làm được trọng tài thì cũng từ đam mê, kinh nghiệm chào mào và sự tin tưởng của Anh Em mà ra, mà làm trọng tài cũng chính là do đam mê và sự cống hiến vì anh em thì tại sao Anh Em lại phản bác cái việc chim nhà hay chim người đi thi nhỉ.
Nếu một trọng tài hay BTC mà có 1 chú chim xuất thần và đoạt giải thì anh em có nghĩ là họ không công tâm ko? hay vì cái suy nghĩ của anh em mà những chú chim tài năng do các nghệ nhân thực thụ không được thể hiện ở giải đấu.
Mình nghĩ nên xét theo sự công tâm của trọng tài hay BTC chứ không nên xét theo chim nhà hay chim khách.

P/s: Một trọng tài có tiếng trong thế giới chào mào thì chắc cả đời chơi chim không đc đem chim đi thi thố được( vì thắng hay thua cũng bị mang tiếng)
Thiện tại .
Đại đa số mấy ông trọng tài điều là dân bán chim. Có tiệm chim. Hoặc mở coi chim.
Mấy ổng bán hết rồi con đâu mà đi thi.ma có thi nhờ người luồn vào. xong cơ cấu cho nó vào số.
Như Phát bh co tiệm chim o Di An
Khai ...............
...... trong tài giờ quan trọng tiền và bán dc hang bạn ơi

COMLOC

Sao dạo này thấy cac hội thi làm kinh tế quá , nghe qua có thể clb lam vu dang kẹt tiền các nghệ nhân góp tiền ủng hộ từ thiện nhé !