Chim Chéc, chơi cánh liên tục và đấu như máy.

chaomao81

Chim an khê_Gia Lai, máy điện thoại hơi cùi, âm thanh và hình ảnh không trung thực lắm các anh chị chém vừa thôi nhé. chim cùi mà.thank các anh em nhiều.

akaido79

giống chim non nuôi lển hả bạn. sang qua lồng 3 cầu e nó sẻ chơi thoáng hơn nhỉ

thuy_haingo

Mình rất khoái tướng chim như thế này. Nước chơi linh hoạt thích hợp đáu trường, chỉ có cái giọng hơi ngắn.

gravita82h3

bác chủ chơi cũng ít ác á chứ..... đang xem hay bác quay cái máy 1 phát cổ e muốn gãy luôn......

eagle-highlands

Đặc điểm Chim GL rất tốt ở nước chơi. Nhưng chất giọng thì kém.Toàn đi tông đơn,không đảo dc giọng.Đa số các vùng giọng na ná nhau.Ra tầm 6 âm.Độ lỳ khi ra trường ko tốt bằng chim Bình Định,Huế hay Quảng Nam.Thực ra GL chơi Chim đã lâu nhưng phong trào nuôi và thuần bổi thì mới phát triển. Đôi lời nhận xét mong ae diễn đàn có gì không phải bỏ qua cho.
Thân mến!

chaomao81

Đặc điểm Chim GL rất tốt ở nước chơi. Nhưng chất giọng thì kém.Toàn đi tông đơn,không đảo dc giọng.Đa số các vùng giọng na ná nhau.Ra tầm 6 âm.Độ lỳ khi ra trường ko tốt bằng chim Bình Định,Huế hay Quảng Nam.Thực ra GL chơi Chim đã lâu nhưng phong trào nuôi và thuần bổi thì mới phát triển. Đôi lời nhận xét mong ae diễn đàn có gì không phải bỏ qua cho.
Thân mến!
bác ơi, bác nhầm rồi, chim mình nuôi từ chim tơ bẫy đấu lên, còn giọng thì do một em thầy là chim bình định đó bác. chứ k phải giọng gia lai là vậy đâu nhé. con thầy nó là con cuồi vedeo chơi đầu với nó đó bác àh.

thangqn

chim nhỏ nhưng nhanh nhẹn,cho e nó cái 68 đi bạn đặt 3 cầu là đúng mốt

L

linhbuudien

Guest
Sao bạn cứ phải tập xuỵt xuỵt xuỵt như thế?Chim quen thì sao?

ta.phuoc

bác ơi, bác nhầm rồi, chim mình nuôi từ chim tơ bẫy đấu lên, còn giọng thì do một em thầy là chim bình định đó bác. chứ k phải giọng gia lai là vậy đâu nhé. con thầy nó là con cuồi vedeo chơi đầu với nó đó bác àh.
Chào mào cơ bản con nào chẳng có cái tông 6 âm đó. Do nó là chim tơ nuôi lên, giọng khó mà phong phú và nhiều như chim già ngoài rừng được. Tông chim 6 âm thế này hầu hết chim má trắng đều có. Đa phần anh em từ Bình Định trở vô chơi chim má trắng nhiều, anh em gia lai chơi má trắng cũng nhiều nên giọng thế này nhiều, nên người ta hay nói là chim Gia Lai, Daklak giọng đơn điệu thế. Đây cơ bản là giọng của má trắng lên, đơn điệu, nghe trong hơn.

chaomao81

chim nhỏ nhưng nhanh nhẹn,cho e nó cái 68 đi bạn đặt 3 cầu là đúng mốt
vedeo này cách đây chắc 3 năm rùi bác, lúc xưa chưa có phong trào nuôi 3 cầu. giờ thì khác rồi, giờ em nó cũng ở đẳng cấp khác rồi,kaka

thangqn

mình thấy chim gia lai an khê xuống quy nhơn bán nhiều lắm,nhưng nge nhiều người chê giọng