Chim chăm hoài không có lửa, chỉ được thế này. Các bác nghe giọng xem khả năng cao là vùng nào nhé!!

chaomaoyemkhit

Chú già này về đội mình tính ra cũng 3,4 tháng. Trải qua bao biến cố nào là lột vảy chân, đổi lồng, đổi cám...nay đang dần lấy lại phong độ nhưng chưa căng. Các bác xem chém mạnh cho e nó nhanh căng lửa nhé!

khoant

Chú già này về đội mình tính ra cũng 3,4 tháng. Trải qua bao biến cố nào là lột vảy chân, đổi lồng, đổi cám...nay đang dần lấy lại phong độ nhưng chưa căng. Các bác xem chém mạnh cho e nó nhanh căng lửa nhé!
Không thấy gì hết bác ơi.

CMQN

Bạn và clip chim ở đâu mau mau xuất hiện chứ đừng để ae chờ.

ti_do85

Chúc em nó mau hồi phục. Nhà mình có con bổi nuôi được gần 1 tháng, hót kiểu giống con này mình, mình phiên âm nha "cheo chít cheo cheo"nghĩ là chim mái, mà chim của chủ thớt là chim trống đúng không?
Vậy thì theo logic suy ra con mình có thể là trống rồi:D phải không các bác?

bibile

minh cung co mot con nhu the nay luc bay no cung ra giong nay minh nghi la chim chua hoc dc giong

TVC

Nói thật bạn đừng giận, theo mình thì nên phóng sinh, rồi nuôi con khác cho bõ công bạn ạ. Chim vậy chăm chán lắm!

chimcuccu!!

minh cung co mot con nhu the nay luc bay no cung ra giong nay minh nghi la chim chua hoc dc giong
k phải bạn ơi chim yếu lửa và do nết con chim hay đi giọng đơn. có những con chỉ đi giọng kép k. nuôi thêm chăm sóc cẩn thận cho lên lửa bạn ơi nhiều con về chủ mới cần thời gian thích nghi với lại bạn nói chim đổi cám và đổi lông đúng k mới 4 tháng làm từng đó thì cần thêm thời gian bạn ạ, chúc em nó mau căng .

Chim Điên

bác có clip em nó kè với chim khác không? ^^! ko biết nhà bác em nó có hay xổ bọng ko?

phamkhang

đá tốn công thì đầu tư e tố chất tốt.k phụ công chăm.vài lời góp ý

boirung

bạn đang cho uống mật Ong à? cho ăn điều độ, trời đẹp bạn treo lồng chỗ này là tốt nhất, thời tiết xấu mang chim vô nhà. Cứ như vậy chim sẽ có biểu hiện tốt. Chúc bạn thành công.

MrKhoaMars

Mình cũng có bắt 1 em bổi về giống bạn, toàn kêu giọng mái. Lại còn kêu nhỏ nữa chứ. Đợt rồi bị xù lông thấy tội quá ráng chữa cho hết. Bữa đó 2 con đều nhảy không nổi luôn, tối lo ngủ không được. Lên đây nhờ các AE tư vấn cách chữa thế nào bữa nay 2 em nó còn hơi xù nhưng nhảy nhót nhanh nhẹn hơn hẵn. Chú kia thì sổ đều hơn rồi. Còn chú bổi thì quả là bất ngờ. Bữa tưởng hết phương cứu chữa. Ai dè bữa nay gần hết rồi lại dạn người hơn. Đứng cách 1m không bay. Thấy đem đồ ăn lại là nhìn theo. Sáng nay thấy nó nắng đem ra phơi ngoài cửa sổ thấy chú sổ giọng thổ to nghe đã quá. Lần đều tiên nghe chú sổ đã gì đâu. Mặc dù em nó còn hơi sù lông. Quan điểm mình đã không nuôi thì thôi, chứ nuôi phải thương nó. Vì nó có duyên với mình. (Theo lời bx dạy @@)