Chim con sinh ra giống cha hay giống mẹ hơn??

chaomaoyemkhit

Chào các bác.
Nhờ các bác có kinh nghiệm nuôi đẻ tư vấn giúp e. Nếu muốn chim con tốt thì nên đầu tư chim bố hay chim mẹ? Ngta nói "chó giống cha gà giống mẹ", không biết chim thì thế nào. Bạn em có con mái mào tê giác, dài đòn, nhưng em chỉ có con trống cụt đòn mào đinh nhưng tố chất rất dữ, liệu ghép đẻ sau này có cho ra lứa chim con mào tê giác hay mào đinh các bác, và có dữ như chim bố hay không??
Thank các bác!

huyluong

Chào các bác.
Nhờ các bác có kinh nghiệm nuôi đẻ tư vấn giúp e. Nếu muốn chim con tốt thì nên đầu tư chim bố hay chim mẹ? Ngta nói "chó giống cha gà giống mẹ", không biết chim thì thế nào. Bạn em có con mái mào tê giác, dài đòn, nhưng em chỉ có con trống cụt đòn mào đinh nhưng tố chất rất dữ, liệu ghép đẻ sau này có cho ra lứa chim con mào tê giác hay mào đinh các bác, và có dữ như chim bố hay không??
Thank các bác!
Giống mẹ nha bạn. Mình nuôi nhìu lứa rồi. Nhưng bạn phải kiếm con cha có tố chất thì mới dạy con non ngầu giống cha đc. Chứ mình thấy mấy con mái nhà mình con nào mặt cũng ngu ngu đc cái dài đòn thôi. Bạn chú ý theo dõi thử 2 con chịu nhau không chứ không thôi tốn thời gian chờ nó ghép cặp vag đẻ . Thân

phandai1994

Thường thì chim con giống mẹ 80% bạn nhé nên yên tâm, cứ chọn con mái cho tốt là oke

cmtegiac

Chim cũng cùng họ với gà nên sẽ giống mẹ, vì thế bạn kiếm e mái có tố chất là chuẩn

chaomaotd

Mình ghép bồ câu cho kết quả có con giống bố, con giống mẹ, con thì không giống ai cả. Câu nói " chó giống cha, gà giống mẹ " nếu khi căn cứ vào số nhiều thì mới đúng , vd bạn ép ra khoảng 15, 20 con thì mới có kết quả đó. Bạn có điều kiện thì hãy ghép thử và trải nghiệm.

lamtran

Mình ghép bồ câu cho kết quả có con giống bố, con giống mẹ, con thì không giống ai cả. Câu nói " chó giống cha, gà giống mẹ " nếu khi căn cứ vào số nhiều thì mới đúng , vd bạn ép ra khoảng 15, 20 con thì mới có kết quả đó. Bạn có điều kiện thì hãy ghép thử và trải nghiệm.

Dạo này khỏe không anh ơi, bữa nào giao lưu e 1 chú bổi khe sanh nhé

levantam

chuẩn đấy, có thể nói là tỷ lệ giống mẹ sẽ cao hơn thôi

Dinhtien_bui

vợ đi khám thấy bác sĩ bảo "giống bố" lúc đẻ ra ai cũng bảo giống mẹ, giống bố mỗi cái đấy =)). Có thể nói chim non nếu là trống thì giống bố, nếu là mái thì giống mẹ. chuyện vui các bác đừng ném đá em :))