chim hái ra tiền

hunggl

tin vui...tình hình là ông trong xóm có con chào mào huế chiến rất vip...nhưng bị trật mất..ổng kêu ai đánh được ổng trả 10chai..mình đánh đươc ổng đưa tiền nhưng mình chỉ lấy 5chai thôi..hehe..rứa là có tiền kiếm 1em về nuôi..thật là hên
Tội nghiệp chủ thớt, vui quá nên đưa " lưng" ra cho anh em " chém"

Mickeycm.batoqn

tội thằng em sv nghèo.mới vui dc chốc lát 5 chai mà đả bị anh em chém nhiệt tình chạy mất tiêu.như mình bị sảy chim ra chỉ cách có 100m mà đành mất con chim 3 mùa .cuộc đời có nhửng người thế đó.nản thật

coem_05

Nếu không thân quá cũng chả sao, sòng phẳng nghe nó hơi ghê nhưng mà lại ngay ngắn rõ ràng, zung` giằng tình làng nghĩa xóm sau này có khi còn khó làm việc hơn.

tuanlv115

Có gì đâu . Ông ý đã ra giá 10 chai rồi cơ mà . Chủ thớt làm như vậy là hợp lý rồi . Người bị sổng chim lúc đó chỉ mong lấy đc con chim về nên có người cho chuộc đã là niềm vui rồi . Trừ khi bác chơi chim cùng ông ta và có quen biết thì như vậy hơi kì . Có vụ bác ở hn sổng mất con mơ đầu ra giá cao mà vẫn bặt vô âm tín kìa.

gabong

mấy bác cứ chém, sinh viên nghèo lấy đâu ra tiền, ng ta cho mình cứ nhận, rồi nhiều lúc mình cũng phải cho đi chứ bộ, bẫy lại đc chim là quý rồi, k có ông ấy cũng nhờ ng khác mất 10 sị còn tốn hơn

quangmai

mình là sv nghèo...âu ước có 1 em được được để chơi...mà tiền thì hạn hẹp...có 1 ông giàu vậy cho tiền mình tạo 1em chơi..sao mình không nhận được...ma ông đó tìm lại chim là vui rồi..nếu mình không đánh được thì người khác cũng đánh..mà người khác đánh thì chắc gì ông đó đã tìm được chim...mấy anh cứ chém thả mái..nhưng mình biết gặp mấy anh trong tình huống này máy anh cũng nhận thôi...giờ máy anh làm anh hùng bàn phím thì chém gì mà chả được.........

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Nếu con chim đó quá hay, thì chuyện đó mình nghĩ xứng đáng :). Tự chủ chim ra giá và đó là phần thưởng cho những ai đánh lại được nó. Và ông chủ chim mình nghĩ họ cũng thích làm điều đó. Haha
Chúc mừng bạn nhé, 1 - 2 -3 zô zô zô

Thân ái!

subin-bentre

mình thấy chuyện cũng không có gì lớn mà anh em chém ghê thế. chủ chim đã hậu tạ cho ai bắt lại được chim 10tr thì mình nghĩ con chim đó cũng không tầm thường đâu, vì là hàng xóm nên cậu em nhận 5tr là ok rồi. không có chú em này thì chim biết tìm nơi mô. . .

Bo trịnh

ac. chắc như cục sắt. lương tâm bác cũng có răng đó. lấy có 5 chai. gặp e xơi nót. he

con đó chắc trị giá vài chục chai thì người mất mới ra giá ai bắt đươc xin chuộc chục chai,bạn lấy 5 chai là nhân đạo rồi ,gặp người khác biết chim hay nó ko cho chuộc thì còn chết nữa.mình là chủ chim mình sẽ vô cùng cám ơn bạn [mình có con chim quí bị xảy bay qua nhà hàng xóm cách mấy nhà .con chủ nhà bắt được treo trên lầu hót véo von ,mình xin chuộc nó ko cho bảo chim của nó,giong chim mình tương tá chim mình vậy mà đành...]

hophutin

Member
đã ra giá mà lấy 1 nửa là ngon rồi. việc quái gì phải ngại. mấy bác chém gió thế chứ gặp mình chắc gì đã trả lại mà không nhận đồng nào... hehe

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có gì đâu . Ông ý đã ra giá 10 chai rồi cơ mà . Chủ thớt làm như vậy là hợp lý rồi . Người bị sổng chim lúc đó chỉ mong lấy đc con chim về nên có người cho chuộc đã là niềm vui rồi . Trừ khi bác chơi chim cùng ông ta và có quen biết thì như vậy hơi kì . Có vụ bác ở hn sổng mất con mơ đầu ra giá cao mà vẫn bặt vô âm tín kìa.
Cái tin này em biết nè. Con mơ đầu quá đẹp mà ra trời sô lô múa cánh ghê nữa :D tiếc đứt ruột dùm bác sẩy.

love_chaomao_hue

làm ăn như khỉ mà còn khoe , 1 ngàn cũng không lấy chứ đừng nói 5 củ . Ngày nào cũng gặp mà lấy tiền hay thật , mình từng hốt về 1 con bông cánh , mời 1 bữa ăn sáng mà vui và thắm tình AE hết sức . Nay người ta coi tình cảm sao rẻ quá, nhất là người thành phố
Hôm trước mình bắt được 1 chú chòe lửa, nuôi cũng gần 1 tháng.. và tậu cho em nó cái nhà xinh xắn... mới đây anh hàng xóm qua bảo : Chim anh bị sỗng .. bấy lâu nay nhớ em nó hoài.. Hôm nay sang chơi tình cờ phát hiện ra em nó.. cho anh xinh lại. Mình vui vẽ đồng ý . .chỉ lấy lại tiền cái nhà em nó 5xij thôi...Bữa nay gặp nhau lúc nào cũng hỡn hỡ anh anh .. em em còn giao lưu chim nữa chứ... Rât Happy!