Chim hót cả ngày nhưng không sổ

MrThuan

Ở nhà mình hiện tại đang có em như vậy, nó hót cũng nhiu, 5-6 âm. Nhưng tuyệt nhiên không bgio sổ bọng, mình chăm e nó cũng được 1 tháng rồi...Có bác nào bit về trường hợp này cho mình đôi lời chỉ bảo :(

ti_do85

Bạn nói khó hiểu quá. Hót nhiều 5-6 âm mà không sổ là sao? Có phải ý bạn là nó kêu 5-6 âm mà không thấy sổ giọng dài hả? Nếu vậy thì từ từ mới có 1 tháng mà. Nếu là má đỏ thì từ từ sẽ sổ trừ khi chim mái. Còn má trắng bạn phải cho học giọng nếu không nó không biết sổ đâu

chaomaopr

Bạn nói khó hiểu quá. Hót nhiều 5-6 âm mà không sổ là sao? Có phải ý bạn là nó kêu 5-6 âm mà không thấy sổ giọng dài hả? Nếu vậy thì từ từ mới có 1 tháng mà. Nếu là má đỏ thì từ từ sẽ sổ trừ khi chim mái. Còn má trắng bạn phải cho học giọng nếu không nó không biết sổ đâu
Giống bạn. Ko hiểu hót 5-6 âm mà ko bọng là như thế nào

Dangpham

Mình cũng không hiểu.hót cả ngày mà không xổ là sao? Có thể chim kêu cả ngày nhưng không xổ giọng dài.nếu chim bổi mới bắt về thì cứ từ nha bạn.

MrThuan

Sory tại mình cũng mới chơi nên thuật ngữ k dc chính xác... Nó k sổ giọng dài như bình thường, mà chỉ hót những âm đơn mà ghép lại với nhau vậy, con này chim bổi nó đứng lồng rồi bạn

lbeen88

Đã 5-6 âm thì gọi là sổ rồi, sổ nghĩa là chơi 1 dây dài khoảng 4 âm trở lên mà bạn

philongvnvn

Mình nghĩ 5.6 âm mà chủ thớt nói là âm lặp của 2 âm wit wiu mà mấy em bổi hay hót chẳng hạn như : wit wiu wit wiu wit wiu

MrThuan

Mình nghĩ 5.6 âm mà chủ thớt nói là âm lặp của 2 âm wit wiu mà mấy em bổi hay hót chẳng hạn như : wit wiu wit wiu wit wiu
K fai wit wiu bạn ah...Nó kêu kiểu như là qiu quờ qiú ấy, giống mấy con chim ở trong lồng bầy kêu, giọng to lắm

Huutri

Nếu chim là má trắng thì kiếm chim thầy học giọng còn má đỏ thì vứt kiếm con khác chơi khỏi suy nghĩ. Có gì o phải bỏ qua. Thân

Huutri

Địa phương mình có đại lí chim có đợt nhập chim má đỏ về toàn hót giọng như chim bạn . Té ra chim má trắng bán o hết tồn lại thành má đỏ hót một âm lập lại o sổ

MrThuan

@TAYNINH707 Hihi,chim này do vợ e nó chọn nên ráng nuôi cho em nó vui bạn ah :)

cmtegiac

đính chính lại cho chính xác là tại sao chim e chỉ kêu chứ không hót (sổ bọng) vậy các bác? Nếu quà vợ tặng thì giữ lại nuôi đến chết, khỏi bàn cãi. Còn không thì xác định thả.

hellangleln

của vợ thì cứ chăm bthuong thôi, tìm thêm em nữa về hai em cho nó vui nhà, thêm cả vợ vui nữa