Chim hót cả ngày nhưng không sổ

trinhquangcao

Ở nhà mình hiện tại đang có em như vậy, nó hót cũng nhiu, 5-6 âm. Nhưng tuyệt nhiên không bgio sổ bọng, mình chăm e nó cũng được 1 tháng rồi...Có bác nào bit về trường hợp này cho mình đôi lời chỉ bảo :(
Bạn cứ yên tâm chim còn lạ với môi trường sống, khi nào nó quen nó sẽ sổ. Còn hót 5-6 âm như bạn nói chỉ là tiếng kêu bầy mà thôi.

Dangpham

Vừa mới đổi em má trắng chịu lỗ.chủ cũ nói bổi.lỗi mình không xem kỹ.nhưng ko sao.đã đổi em má trắng khá đẹp.thà nuôi má trắng mùa đầu ép giọng còn hơn chim 2 mùa ko giong.chắc chim chủ thớt là má trắng mà ko có giọng rồi.

nhokrom

chắc chim bạn chơi giọng đôi chứ không kéo giọng dài, đa phần chim chơi như vậy là chim non, chưa có giọng. chứ chim nuôi đứng lồng rồi mà ko kéo được cũng thiệt lạ lùng. nếu là má trắng thì nên cho học giọng bằng cách học giọng từ chim thầy or nghe video. sau 1 tháng mà không thấy tiến triển gì thì......:)

quoctri_tn

em mới cưới 1 em thuần dạng người, nhưng hót 2 tiếng quýt wiu 3 lần liên tục, thỉnh thoảng thì hót được 4-5 âm luôn....giờ không biết trống hay máy luôn

lbeen88

Mình có 1 con cũng như bạn vậy. Nó ít sổ mà toàn bít bít. Bít cả ngày. Nhưng sau một thời gian vác đi trường nó siêng sổ hơn. Bạn thử cách này xem

quoctri_tn

Mình có 1 con cũng như bạn vậy. Nó ít sổ mà toàn bít bít. Bít cả ngày. Nhưng sau một thời gian vác đi trường nó siêng sổ hơn. Bạn thử cách này xem
mình ở xa trường nhưng nhà có nhiều chim, không biết còn cách nào không ???

crystalcandy

Hahaha,
Chào chủ thớt, con này chim trống roài, chim mái lười hót lắm. Nhưng chim này giọng theo mình nghĩ là chim người ta bỏ vào avi bán ngoài tiệm, ban đầu là má lỡ nên giờ chưa có giọng. Con này nếu muôn có giọng vẫn tập được nhưng tiềm năng về sau ko có. Vk bạn mua thì bạn nói vk, ck thèm chim mới, chim cũ chơi chán rồi. Đổi chim đi vk. kakakakaka. Nói vậy cho đổi liền hà!!!!