Chim Hay vuốt và cắn đuôi

AngryBirds

Có Lần Mình nhổ luôn đuôi,nghĩ Là nhổ nó hoảng tuột lửa luôn.đêm vào Trường cho chơi để hạ lửa cho chơi thả cửa 2h.ko ngờ em nó chơi về cuối ché Liên tục làm cả Trường nhộn nhào.mấy em xung quanh như Tìm đường chạy như bổi.nên nói dứt tình em nó ko đành lồng.dù Gì thì em nó củng Là Chú đầu tiên cầm cờ về cho giàng chim nhà.thôi sông chung với lủ vây.người miền Trung năm nào củng có mưa lủ mà hêh Thank phú nhé
Đưa anh đi đánh bẫy đi Bảo .

chuột

Tình hình mình cũng có 1 con trâu bị tật cắn lông cánh bẻ lông đuôi nhìn nhiều lúc xót chim muốn bóp chết nấu cháo , tiếc chim lại chăm vậy đợi cơ hội chữa bệnh ,nửa tháng nay không thấy em nó bẻ lông nữa còn sau này có tái phát hay không thì chưa kiểm chứng cái đó báo cáo sau, cách chữa của mình cho cách ly sống 1 mình +với tắm dạ hương+ thay cám không cay .không biết khỏi vì cái gì nhưng lâu rồi không thấy cắn nữa đang mọc lại những cọng bị nhổ. Cứ thử xem không khỏi cũng chẳng mất gì

tvvuong

nếu thích thì giữ lại nuôi chơi ,chứ bệnh đó rất khó chữa gần như là nan y rồi bạn ơi

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Theo kinh nghiệm của mình vào thời điểm chim chuẩn bị thay lông bác nên thả chim vào Avi sau đó bác thả vào 1 em mái. Sau khi chim đã có bộ lông cứng cáp thì bác lại sang ra lồng đi chơi.
Đó là cách hiệu quả mình đã áp dụng cho chim vút đuôi, cắn đuôi, cắn cánh.

Thân ái!

copden

Theo kinh nghiệm của mình vào thời điểm chim chuẩn bị thay lông bác nên thả chim vào Avi sau đó bác thả vào 1 em mái. Sau khi chim đã có bộ lông cứng cáp thì bác lại sang ra lồng đi chơi.
Đó là cách hiệu quả mình đã áp dụng cho chim vút đuôi, cắn đuôi, cắn cánh.

Thân ái!
ola mình đang làm theo cách này để coi thế nào đả hiện h đả đc 1 ngày chim trộng sợ chim mái hic hic

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
ola mình đang làm theo cách này để coi thế nào đả hiện h đả đc 1 ngày chim trộng sợ chim mái hic hic
Kệ nó bạn, nếu chim trống đánh vợ mới lo chứ chim mái đánh rựot chỉ là phòng vệ bị hảm hiếp thôi :)

Chúc bạn chữa đựoc bệnh ưm nó.
Thân ái!

Mickeycm.batoqn

Kệ nó bạn, nếu chim trống đánh vợ mới lo chứ chim mái đánh rựot chỉ là phòng vệ bị hảm hiếp thôi :)

Chúc bạn chữa đựoc bệnh ưm nó.
Thân ái!
anh tuấn giỏi cái đó nhỉ,hôm anh về quảng ngãi thi em ko biết,thế mà anh củng ko alo anh em Gl