Chim Huế hay Chim Quãng-AE truy gốc của nó dùm mình !

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Có con chim này mình với vài ng bạn có chút nhận xét khác biệt về giọng của nó. Chủ cũ của nó là hai ng rất nổi tiếng trên diễn đàn thì bảo gốc Phong Sơn, nhưng theo ý mình thì chưa chính xác . COn này hiện tại mình đang cầm.

Kysutach

Tướng và giọng rất giống chim quãng ngãi chứ chưa đc chim quãng nam đâu,con này càng ko phải chim huế.tóm lại chim cm vùng nào cũng có hay,dỡ.đẹp,xấu

hoangjtam

chim quảng bác ah! nhìn 2 bên hông lông đen thui.còn giọng thì chắc chăn k phải huế.

treofan

Con nay 80% la chim Quãng Ngãi, con này non mùa rừng nên giọng non quá

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Giọng hay hay là ko hay là do chính mình nhìn nhận. Quan trọng nhất là mình thấy hay. Còn gốc gác quan trọng chi e .Gốc gác cao sang đến đâu mà ko chơi gặp anh cũng ra đi mau ah ckekekr

linhu

Con bổi mái trên avatar của em gốc Phong Trần chính xác đó :)

H

Hùng2

Guest
chim don tot nhung tiet ran tien keu dau no vit

hoichaomao

chim mới co đi tông như vậy chắc ae cũng k đoán dc.tông vậy chắc vùng nào cũng có. đôi lúc phải nge giọng đặc trưng của vùng thì có thẻ dể nhận biết hơn

Mickeycm.batoqn

con này mình có thể bảo đảm 100 % là chim Quảng Ngãi hay QNam như 1 số anh em nói,còn chính xác huế hay ko thì con này gốc nó thuộc chim từ huế trở ra QT hay QB. mình ko rành chim cánh ngoài đó nhưng nghe sơ thì con này từ huế ra.
Mong anh em hổ trợ tiếp bạn vậy
thân Phương Bảo

xeko

Rất thích cái mỏ con này! Con này ko phải chim huế rồi,chim quảng bạn ah,còn quảng gì mình ko biết.

trinh117

Tướng và giọng rất giống chim quãng ngãi chứ chưa đc chim quãng nam đâu,con này càng ko phải chim huế.tóm lại chim cm vùng nào cũng có hay,dỡ.đẹp,xấu
chim quảng ngãi nó ra sao bác tả cụ thể đc ko?

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Giọng hay hay là ko hay là do chính mình nhìn nhận. Quan trọng nhất là mình thấy hay. Còn gốc gác quan trọng chi e .Gốc gác cao sang đến đâu mà ko chơi gặp anh cũng ra đi mau ah ckekekr

E quan trọng gốc gác a ơi , nhưng cái này nó liên quan đến Việc Quan TRọng :)

Sửa lần cuối:

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
con này mình có thể bảo đảm 100 % là chim Quảng Ngãi hay QNam như 1 số anh em nói,còn chính xác huế hay ko thì con này gốc nó thuộc chim từ huế trở ra QT hay QB. mình ko rành chim cánh ngoài đó nhưng nghe sơ thì con này từ huế ra.
Mong anh em hổ trợ tiếp bạn vậy
thân Phương Bảo

Là sao ???? Bảo

Sửa lần cuối:

thanh68

Theo Tôi nghe giọng con này là Quãng ngãi chắc đến 95% không phải Quãng nam hay là Huế ,lông bụng đâu có đen đâu

Mickeycm.batoqn

Theo Tôi nghe giọng con này là Quãng ngãi chắc đến 95% không phải Quãng nam hay là Huế ,lông bụng đâu có đen đâu
ko phải chim quảng ngãi con nào củng đều trắng đâu bạn huế củng có đen trắng cả
còn bạn nói 95% thì mình ko dám bàn,nhưng mình chơi chim 5 năm rồi thì mình bảo đảm ko phải qng 100%

vubaucat

chim bạn sổ giọng hay.nếu chơi trường đừng nên quan trọng.cũng bị lẹo nhìu giọng.còn vùng miền người bán nói sao nghe dậy.còn đưa nhận xét 10 người 10 vùng.