chim khôn nhà dại chợ

khanhden1980

em có 1 con BÌNH ĐỊNH ở nhà thì chét chẻ rất hay nhưng ko hiểu sao khi đem ra cội dợt thì em nó xù 1 cục nhìn thấy ghét lắm(nhiều khi muôn bẻ cổ cho nó chết cho rồi)
em muốn mọi người giúp em là tại chim ko đủ lửa hay là do tố chất của em nó kém quá,có cách gì giúp em nó chơi như ơ nhà được ko?????.con này em nuôi cũng được hơn 1 tuổi lồng rồi,ở nhà thì nó chơi nhưng khi đi dợt dù em để xa gian hay gần gì nó cũng xù 1 cục:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

RẤT MONG VÀ XIN CẢM ƠN MỌI NGƯỜI CHỈ GIÁO!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

vukienvp

Chim bạn chưa quen trường đó thôi.
Bạn chịu khó đem đi trường nhưng mới đầu nên trùm lồng để em nó quen với môi trường đã, khi nào thấy em nó dám hót lại lúc đó mới mở áo lồng rồi treo biên nhé.
Chúc chim bạn mau chơi trường đc.
Thân vukienvp

hvkt_87

Bạn nên thử đi vài lần coi , có lẽ em nó là chim má trắng nuôi lên nên chưa quen thôi :D Cứ từ từ coi thái độ em nó thế nào đã bạn :D

laohacrom

Như bạn nói thì có vẽ em này sẽ chậm nổi đây, nuôi 1 năm nữa thôi bạn, ngoại trừ 1 số trường hợp anh hùng xuất thiếu niên ra thì thông thường bổi nuôi 2 mùa mới chơi trường đc, đc cái với mấy em chậm nổi thì khi nổi lên rồi thì chơi luôn ko có chuyện bữa đực bữa cái , yên tâm nuôi thôi :eek:

khanhden1980

CẢM ƠN TẤT CẢ ACE!!!!!!!!!!!!!!
vậy mà em cứ tưởng em này chơi ko được.em tính phóng sanh rôi,tại em tính tình thì nónig lắm sợ em nó ko chịu chơi rồi làm thịt nó nhậu thì tội em nó!!!
nay được ACE góp ý em xin được cố gắng chăm sóc em nó 1 thơi gian nữa xem sao!!!!!
1 LẦN NỮA XIN CHÂN THÀNH CẢM TẠ THỊNH TÌNH CỦA ACE NHÀ CHAOMAOORG.COM

hoangqmzp

phóng sanh lại gay tội ac Chao mao bay giờ mà phóng sanh không vào bãy người này thì cũng vào bẫy người khác ^^

impala

Chim Thầy
CẢM ƠN TẤT CẢ ACE!!!!!!!!!!!!!!
vậy mà em cứ tưởng em này chơi ko được.em tính phóng sanh rôi,tại em tính tình thì nónig lắm sợ em nó ko chịu chơi rồi làm thịt nó nhậu thì tội em nó!!!
nay được ACE góp ý em xin được cố gắng chăm sóc em nó 1 thơi gian nữa xem sao!!!!!
1 LẦN NỮA XIN CHÂN THÀNH CẢM TẠ THỊNH TÌNH CỦA ACE NHÀ CHAOMAOORG.COM

Chơi chim nên đầm tính lại chút anh à :) nóng quá không được hihi

Thân, Impala!

khanhden1980

Chơi chim nên đầm tính lại chút anh à :) nóng quá không được hihi

Thân, Impala![/QUOTE

Cũng biết vậy nhưng nhiều lúc ở nhà nó la quá ko có em nào dám ho với nó,mà đi dợt thì im re,nóng lắm nhưng thấy em nó xù 1 cục thấy cũng tội
nay được mấy ACE em chỉ giáo cũng ngộ ra vài điều về nghề chơi lắm công phu này rồi!!!!!!!!!!!!

NHững lời góp ý của anh em sẻ theo em mãi trên con đường chơi chim chập chững của em!!!!!!!!!!!!!!!!!111
Không biết nói gì ngoài lời cám ơn chân thành tới tất cả ACE nhà CHAOMAOORG.VN

khanhden1980

Bác tham khảo thêm qua topic này nhé

em cũng có tham khảo và lam theo rồi.thấy chim xung lên nhanh lắm nhưng em này thì chịu thôi anh ơi!!!!mấy con khác ở nhà thì ít chơi nhưng đi cội thì chơi biên cũng ok lắm,con này thì ở nhà sổ chẻ ầm ầm,đi cội thì chỉ chét chét vài cái rồi im re!!!!buồn ơi là buồn

cám ơn anh nhiều!!!!!@@@@

impala

Chim Thầy
em cũng có tham khảo và lam theo rồi.thấy chim xung lên nhanh lắm nhưng em này thì chịu thôi anh ơi!!!!mấy con khác ở nhà thì ít chơi nhưng đi cội thì chơi biên cũng ok lắm,con này thì ở nhà sổ chẻ ầm ầm,đi cội thì chỉ chét chét vài cái rồi im re!!!!buồn ơi là buồn

cám ơn anh nhiều!!!!!@@@@

Chim non 1 hay 2 mùa hả anh?

khanhden1980

lúc bắt em nó thì bổi tơ mới xong tách đỏ,chim gốc BÌNH ĐỊNH.lẤY về mình nuôi vừa thay lông xong khoảng 2 tháng rồi,có chúc lữa rồi anh ơi!!!đem đi dợt thì im re,xù 1 cục thấy mà ngán tận cổ.tính rà em thi em nuôi nó cũng gần 1 năm lồng rôi.ở nhà móc ra là em nó sàng cầu ,giang cánh,chét chẻ âm âm

impala

Chim Thầy
lúc bắt em nó thì bổi tơ mới xong tách đỏ,chim gốc BÌNH ĐỊNH.lẤY về mình nuôi vừa thay lông xong khoảng 2 tháng rồi,có chúc lữa rồi anh ơi!!!đem đi dợt thì im re,xù 1 cục thấy mà ngán tận cổ

Thế thì nó là má lỡ khoảng hơn 1 mùa... còn non lắm anh à... chuyện nó ra trường không chơi là bình thường... chim má trắng hay má lỡ thì cũng tùy con... siêng tập thì nó sớm chơi... không thì phải tập nó chơi trường... có con vài tháng... có con cả năm anh à... cứ từ từ kiên nhẫn anh à :)

lamtran

em có 1 con BÌNH ĐỊNH ở nhà thì chét chẻ rất hay nhưng ko hiểu sao khi đem ra cội dợt thì em nó xù 1 cục nhìn thấy ghét lắm(nhiều khi muôn bẻ cổ cho nó chết cho rồi)
em muốn mọi người giúp em là tại chim ko đủ lửa hay là do tố chất của em nó kém quá,có cách gì giúp em nó chơi như ơ nhà được ko?????.con này em nuôi cũng được hơn 1 tuổi lồng rồi,ở nhà thì nó chơi nhưng khi đi dợt dù em để xa gian hay gần gì nó cũng xù 1 cục:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Cái này bác bị giống mình, nhưng chim mình chơi lại ở cội rồi, mình có một chú we cũng ở Bình Định ở nhà chơi ghê lắm ra cội đứng rỉa lông(lúc đó tâm trạng thật là buồn).Về nhà mình sang chú vào một cái lồng khác rồi 1 tuần mình xách chú đi dợt một lần nhưng không phải ở cội bạn nhé mà là ở nhà một anh cũng nuôi chào mào(anh này có 10 con khủng bố lắm).Xách qua là em nó chơi....sau một tháng mình xách đi cội lại.Lần đầu thì mình không mở áo lồng và treo hơi xa tí chỉ cho nó đấu giọng thôi.2 tuần sau thì mở áo lồng và cứ thế treo lại gần thì chim bắt đầu chơi.....Bạn cứ làm thử theo cách mình xem có hiệu quả không nhé.

khanhden1980

Thế thì nó là má lỡ khoảng hơn 1 mùa... còn non lắm anh à... chuyện nó ra trường không chơi là bình thường... chim má trắng hay má lỡ thì cũng tùy con... siêng tập thì nó sớm chơi...
tức là có 1 con ờ nhà non tuổi lồng hơn nó,ở nhà thì chơi ko lại nó mà ra trường thì chơi còn nó thì. , , , , , ,chắc phải chăm 1 thơi gian nữa coi tình hình như thế nào rồi tính chuyện với em nó!!!!!
thank IMPALA nhiều nhiều

chuột nhắt

mình cũng có 1 em mới nuôi được 5 tháng lồng chim mộc lên lúc bắt đã được khoảng hơn 1 năm rừng rồi giờ về em nó chơi ở nhà ầm ầm nhưng mang đi dợt là đứng xù lông kekek. nên em kệ nó. miễn là biết nó nhanh mồm nhanh miệng là ok và cách chơi là được rồi mình cho đi dợt dần dần là quen rôi nó chơi thôi mà.

Mickeycm.batoqn

minh củng gặp tình trạng giống bạn nè.ở nhà thì chơi như điên,bỏ con chim bổi vào là nó cắn gần chết.mổi tội đem chơi giàng thì em nó đứng xù lông.mình đem đi dợt hoài mà ko lên,mình ép nó thay lông thử để sau nó chơi dc ko.nản quá.bạn ở BD ở chổ nào vậy.

khanhden1980

minh củng gặp tình trạng giống bạn nè.ở nhà thì chơi như điên,bỏ con chim bổi vào là nó cắn gần chết.mổi tội đem chơi giàng thì em nó đứng xù lông.mình đem đi dợt hoài mà ko lên,mình ép nó thay lông thử để sau nó chơi dc ko.nản quá.bạn ở BD ở chổ nào vậy.

cám ơn bạn và xin chia sẽ nổi buồn cùng bạn hihihihi, , , , ,,mình ở THÀNH PHỐ mang tên BÁC