chim khôn nhà dại chợ

Mickeycm.batoqn

cám ơn bạn và xin chia sẽ nổi buồn cùng bạn hihihihi, , , , ,,mình ở THÀNH PHỐ mang tên BÁC
vậy à,mình đang đưa em nó đi làm chim mồi thử xem.thấy em nó chơi chim rừng dc lắm.ép em nó thay lông nên em nó đang rụng,để xem em nó vs chim rừng thì có bảng lỉnh chơi giàng dc ko.buồn quá.chim đả 3 mùa lồng mà ra trường chỉ biết đứng hành lang rót nước.trong khi tuần nào củng đi dợt hic buồn quá.

minhtuantbvn

đơn giản mang em nó đi ra mồi nhưng kh bắt bổi, hoặc mang ra giả mồi ở rừng nghĩa là đấu chim nhà ở rừng mà kh thấy mặt chi cho hót qua lại thôi 5 lần về treo xa cội chùm áo như kỹ thuật huấn luyện chim trên mạng là ok 98%

tvvuong

em này nuôi làm cảnh vậy ,mình cũng cùng cảnh ngộ như bạn đó ,hiện tại mình đang chăm mấy em bổi hy vọng tìm ra dc 1 chú

vừa rôi mình gặp 1 con y như thế.xin chia sẻ chut kinh nghiệm : tuyệt đối ko cho chơi ở nhà ,treo chỗ vắng ,hé áo lồng, khoảng 1 tuần cho ra trường treo dàn phụ ,hé áo lồng ,mượn 1con chim yếu của chủ trường chim để trươc mặt chim mình ,chim đầu tiên hót ít dần quen sẽ hót nhiều,sau đó mở hẳn áo lông ra ,nhưng vẫn treo chim ở giàn phụ ,phải kiên trì ,đem chim về tiếp tục nhốt riêng tuần sau lại làm như cũ ,mât vài tuần như thế sẽ thành công.nhơ ko cho chim chơi ở nhà.chỉ khi nào chim đưng giàn phụ mà ko bỏ chơi ,hot căng mới đưa vào giàn chính kiên trì sẽ có kết quả,

Mickeycm.batoqn

vừa rôi mình gặp 1 con y như thế.xin chia sẻ chut kinh nghiệm : tuyệt đối ko cho chơi ở nhà ,treo chỗ vắng ,hé áo lồng, khoảng 1 tuần cho ra trường treo dàn phụ ,hé áo lồng ,mượn 1con chim yếu của chủ trường chim để trươc mặt chim mình ,chim đầu tiên hót ít dần quen sẽ hót nhiều,sau đó mở hẳn áo lông ra ,nhưng vẫn treo chim ở giàn phụ ,phải kiên trì ,đem chim về tiếp tục nhốt riêng tuần sau lại làm như cũ ,mât vài tuần như thế sẽ thành công.nhơ ko cho chim chơi ở nhà.chỉ khi nào chim đưng giàn phụ mà ko bỏ chơi ,hot căng mới đưa vào giàn chính kiên trì sẽ có kết quả,
vẩn làm như vậy bạn ơi đả 2 tháng rồi,em ấy toàn đá cánh ko à.mà còn cái kiểu cụp mào xù lông mới đau

behoang

mình khuyên chân thành bạn nhé.
bán quách nó đi cho đỡ ngứa mắt
nuôi chỉ tổ tốn công và lộn tiết thôi
Mình có 3 con. ở nhà chơi thì ai xui xẻo mang đến nó ché nạt đấu cho vỡ hồn.
vậy mà cứ mang ra trường là là y chang cái thứ gì gì không đó ( mún chửi tục quá )
nhiều lúc mún vặt lông, hành hạ cho đỡ cơn điên.
nuôi 3 năm rồi chứ có ít đâu.

anh2hp92

Mình cũng có con bổi lân khôn nhà dại chợ, chỉ khác là em nó mới 3 tháng. :)

copden

hehe các bác nuôi chim mà nóng thế hỏng bột hỏng đường hết. Bổi nào như thế bác nào thả thì mình mua lại hết cho kekeke.
Đùa các bác thôi, cái tình trạng này hầu như ai nuôi bổi củng gặp. Vì bản chất con chào mào là con chim dử cội, nó coi cội như là mảnh đất sở hửu của mình nên bảo vệ. Muốn biến nó thành một kẻ Đế Quốc chuyên tranh phần đoạt vị thì các bác nên Nhẩn
Thứ nhất khi nuôi bổi ko nên chôn chết chim 1 chổ. Thứ 2 nếu có thới gian thì 2h nên chuyển chim đến 1 vi trí mới (or ít nhất 1 ngày phải chuyển chim 1 lần sang 1 vi trí mới...) thứ 3 là làm quen môi trường mới thường bổi chơi tốt khi treo dưới cây. Nên cố gắng tập nó chơi ở mọi môi trường chỉ cần treo mình nó thôi từ hay nghỉ đến chuyện đấu đá.
Chim bổi chưa dạn thì dù nhà có hay mấy củng ko nên mon men đến trường. Bổi ít nhất 1 năm lồng rồi hay nghỉ đến chuyện trường cháo nếu muốn nó thể hiện tốt thì ít nhất ở năm 2 trở lên có người đến năm thứ 3, 4 mới ngộ đc. Rồi đến đoàn đấu solo thì tốt đấu trường chim đông lại xù lông rỉa cánh tắng khô.....
Các cách trên ko đc thì chơi bài (cặp) tức là lúc này cần 2 con làm sao cho nó ghét nhau càng nhiu càng tốt ko con nào đè đc con nào rồi treo 2 con đi trường 1 lần, áp dụng phương phá đá biên rồi vào trung lộ từ từ phối hợp ăn ý nhiểu nhảo sau đó thấy tự tin và tách dần xa xa hehe
Ko đủ kiên nhẩn thì các bác nên bỏ một số tiên tương ứng mà chọn lấy 1 chú chơi trường tốt hihi ( tiền nào của nấy đừng ham rẻ mà lại bực mình oan) khi mua chim thì tìm hiểu cho kỷ ko lại bị lặp lại trường hợp trên hihi

Hoàng Nguyên

CẢM ƠN TẤT CẢ ACE!!!!!!!!!!!!!!
vậy mà em cứ tưởng em này chơi ko được.em tính phóng sanh rôi,tại em tính tình thì nónig lắm sợ em nó ko chịu chơi rồi làm thịt nó nhậu thì tội em nó!!!
nay được ACE góp ý em xin được cố gắng chăm sóc em nó 1 thơi gian nữa xem sao!!!!!
1 LẦN NỮA XIN CHÂN THÀNH CẢM TẠ THỊNH TÌNH CỦA ACE NHÀ CHAOMAOORG.COM
Anh quả là nóng tánh..giống em. Dưng mờ không nên không nên. Chim em nhìu khi cũng mệt mệt bữa chơi bữa không em tính bẻ cổ rùi mà vợ em nó cứ cản:p. Ngẫm lại thấy cũng đúng đúng

chaomaobongdau

Theo mình nuôi chim phải có tính kiên nhẫn. Nuôi từ từ nó cũng phải chơi thôi lo gì. Ít nhất là nó cũng ở nhà la ó chét chẻ là ngon rồi. Mình có 1e đi trường ko chơi mà về nhà cũng chẳng thèm la ó tiếng nào. Mà mình cứ để vậy còn sống là còn nuôi hjhj. Cái gì cũng phải từ từ nó cũng....