chim không sổ bọng

phuoc3928

e có con bã nuôi từ tháng 8 năm trước tới h cũng hơi hơi dạng. nhưng k có bọng nó cứ wit we wẹt. âm 4 cũng hok có. có ai cho e giải pháp với . tks

cocghe

bạn đừng có nghĩ mái ko nhá cánh nha...... mái của mình hiện giờ nó đang đẻ có lúc nó sổ 6 âm luôn nè, chẳng bao giờ nghe tiếng wit wiu cả

nguyenkenvin

mái mà 8 năm chắc nó phải đẻ trứng rồi chứ bác :)
Mà bác ở đâu? nếu mái để lại em đi

tuanlv115

Bác thử để ý coi nó có hót chuyện ko . Nếu ko hót chuyện khả năng mái cao

MrKhoaMars

Nhà mình có một con chim lúc vô cách đây 6 tháng mình chăm toàn kêu 3 âm trở lại. Không có một tiếng bọng. Lý do là đang thay lông tả tơi và bị suy nặng. Vô mình chăm bị đứng lông mãi đến cách đây 2 tuần mới gần xong lông. Còn lông đuôi ra chưa hết thôi. Mình treo nó một khu riêng sao cho nó nghe mấy con khác hót nhỏ nhất tự nhiên 2 ngày sau thấy nó bắt đầu bọng. Giờ thì bọng phè phè như muốn ché luôn. Có lẻ cho bị đè với quá yếu. Vì con chim AE để nuôi mà trước nó bọng ngon lành nên mình tin tưởng chăm. Chứ con chim 1 tháng không nghe tiếng bọng với mình thì chắc cho đi lâu rồi.

chao mao beo

mái mà 8 năm chắc nó phải đẻ trứng rồi chứ bác :)
Mà bác ở đâu? nếu mái để lại em đi
Người ta nói tháng 8 năm ngoái chế ơi hihihi.con bổi nhà mình tình trạng y chan bạn kể luôn.mình vừa tặng cho thằng bạn nó chơi rồi.Vừa về nhà người ta thì nó hót như cái máy hahaha,có lẽ do ở nhà mình nó bị mấy con khác đè ko dám sổ giọng hay là nó ko thích mình cũng nên.tóm lại bạn cứ thử đem cho người khác nuôi hộ vài tuần xem sao.nếu hay thì đem về con như cũ thì tặng lun cho rồi....

phuoc3928

Bác thử để ý coi nó có hót chuyện ko . Nếu ko hót chuyện khả năng mái cao
cảm ơn AE chả chỉ giáo. hót chuyện thì e mới chỉ nghe 2 3 hnay thôi mà mấy tháng truoc thì never. chắc cầm ra giàn vài hôm nữa k sổ bọng chắc e sổ lồng luôn wa :(

Tuan031

e có con bã nuôi từ tháng 8 năm trước tới h cũng hơi hơi dạng. nhưng k có bọng nó cứ wit we wẹt. âm 4 cũng hok có. có ai cho e giải pháp với . tks
Bạn thử tách riêng nó ra,treo ra xa chổ nào yên tĩnh xem sao.Nếu là trống khi đủ tự tin thì sẽ ra giọng thôi.Mình có một con treo trong và gần nhà một năm không ra giọng nhưng khi treo xa năm ba chục mét hoặc ở nhà người khác thì sẽ chơi như chưa từng được chơi vậy.

phuoc3928

Bạn thử tách riêng nó ra,treo ra xa chổ nào yên tĩnh xem sao.Nếu là trống khi đủ tự tin thì sẽ ra giọng thôi.Mình có một con treo trong và gần nhà một năm không ra giọng nhưng khi treo xa năm ba chục mét hoặc ở nhà người khác thì sẽ chơi như chưa từng được chơi vậy.
nhà chỉ có 1 con 3 mùa đag thay đi gửi 2 tháng nay r. chỉ còn mình nó ở nhà . :(

ThanhTung

Chim mái nhà mình giăng cánh ché nữa.mấy ngày nay thả ra chơi nhưng nó đã bay đi ngày hôm qua,mất tích.hihi

TungGiang1985

mình có 1 em kêu:skiu wit wit wit ko biết có phải mái ko?

mình có 1 em kêu:skiu wit wit wit ko biết có phải mái ko?