Chim mái...?

Mình có con bổi lỡ nuôi được 5,6 ngày rồi. Hót thì tệ, toàn 2-4 âm, mình đặt nó thử trước gương xem phản ứng thế nào thì nó bung cánh nhưng kêu wit wiu wit wiu, bỏ chung vào với con chim trống nuôi 6-7 tháng thì con trống đó rỉa lông cho con này, con trống hay kêu gì đó rất nhỏ khi gặp mặt con này. Mình lo quá, mong anh em tư vấn, con bổi này mình mua ngoài tiệm chim, họ kêu là: toàn nhập chim trống, không có mái, nhưng mà mình thấy như vậy thì lo lắm, với lại mình còn nhỏ, con chim đó mình mua 100k, nếu mà là mái chắc tiếc lắm, huhu.

kingbirds_QN

Làm cái clip lên e là biết ngay trống mái thôi, mua ngoài tiệm thi xác suất họ nói 1000% là chim trống e ah, nhưng về nhà nuôi 1 th.gian thì cứ đẻ ầm ầm ^_^.

Làm cái clip lên e là biết ngay trống mái thôi, mua ngoài tiệm thi xác suất họ nói 1000% là chim trống e ah, nhưng về nhà nuôi 1 th.gian thì cứ đẻ ầm ầm ^_^.
tks anh, tại vì e mua chim ở đó cũng khoảng cỡ 2-3 lần, đều dính chim trống, mà cái này thì... Em thử làm 1 cái tổ treo vào ngay cái lồng ép mộc, bỏ lá cây thì con đó bay vào nằm liền @@

Tan Minh

Mình cũng đã từng bị dính một em mái ,mua má trắng nhờ họ chọn ,nuôi lên lông lá đẹp không thấy hót hét gì hết ,nhìn đầu thấy thon nhỏ nghĩ là mái thả luôn .

SherlockTN

Gần nhà mình có ông kia có con chim bổi suốt ngày wít wiu, nghĩ là mái nên thả vào chung lồng con trống không ngờ nó dí đánh cho tơi bời, lật đật bắt ra. Trường hợp của bạn bỏ vào con trống nó lại ve ve thì chắc là mái rồi!