chim mồi VS chim tặc và 1 thoáng lơ là....

lenhattan

thế là chú mồi yêu quý nhất của e ra đi chóng vánh bỡi vì 1 chút lơ là...
sáng nay thật đẹp trời,nge chim về râm ran e liền xách chú chim chiến ra treo ngay vườn tiêu nhà bên cạnh,sau 2 tiếng giằng co nhau mà vẩn chưa sập bẩy,vì khách hàng gọi điện về gấp nên nhờ thằng bạn trong coi dùm,khát nước nó vừa quay vào nhà uống dc khoảng hơn 5 phút ra thì ôi thôi.......ko biết nói gì hơn nữa,đi lùng quanh vùng hơn 30p bằng xe máy mà ko thấy tăm tích em nó đâu....vĩnh biệt..hẹn ngày gặp mi "chim tặc"...

dovan

chuyện này có anh bạn gặp rồi, thấy 2 anh đồng bào lấy chim mình chạy như điên qua cánh đồng, chạy theo không kịp, còn thấy 2 bạn ấy cởi áo ra trùm lồng nữa mới ghê, chuyên nghiệp lắm rồi

lenhattan

bắt dc tụi nó chắc nó vào nhà thương còn em vào công an củng đáng

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúng ta cần nâng cao cảnh giác không những đi rừng ngay cả khi mang chim đi dợt, để ở nhà cũng hết sức cảnh giá. Chia buồn cùng mồi chiến

lenhattan

thank tất cả anh em,tất cả chúng ta cùng cảnh giác mọi lúc mọi nơi,chắc hôm nay ăn ko ngon rồi các bác ạ,chán....

jackychang

thế là chú mồi yêu quý nhất của e ra đi chóng vánh bỡi vì 1 chút lơ là...
sáng nay thật đẹp trời,nge chim về râm ran e liền xách chú chim chiến ra treo ngay vườn tiêu nhà bên cạnh,sau 2 tiếng giằng co nhau mà vẩn chưa sập bẩy,vì khách hàng gọi điện về gấp nên nhờ thằng bạn trong coi dùm,khát nước nó vừa quay vào nhà uống dc khoảng hơn 5 phút ra thì ôi thôi.......ko biết nói gì hơn nữa,đi lùng quanh vùng hơn 30p bằng xe máy mà ko thấy tăm tích em nó đâu....vĩnh biệt..hẹn ngày gặp mi "chim tặc"...

Bạn ở vùng nào ? Có ở Bình Định ko ?

Pleikupho

hihi. sáng nay cũng ra vườn bẫy nhưng ko mất mồi mà cũng chẳng dc cu nào

pepsi47

Moderator
Chia buồn cùng bạn dạo này chào mào đang hot cho nên đạo chích củng rất nhiều, mình có ngừơi bạn trong lúc đi làm bị bọn đạo chích vào nhà ( ăn mặc rất lịch sự ) nói với vợ anh ta là thằng Hùng nhờ về lấy con chim mang ra cội thế là bà vợ tin người nên 1 em chim chiến đã ra đi hic hic, thân pepsi47.

danmobile

tụi này ma bắt được đánh đến khi nào mệt nghỉ.......đánh tiếp.... mệt nghỉ... đánh nữa,vẫn chưa hết tức,chia buồn cùng cảnh ngộ