chim mồi VS chim tặc và 1 thoáng lơ là....

lenhattan

Thank các bác. Tụi nó nhanh như chớp. Hình như tụi nó độn thổ hay sao ý. Ko hiểu nổi

thangqn

dạo này ae dd kể về chim tặc nhiều lắm bạn,mình củng gặp cảnh chim tặc 2 lần rồi,ước zì bắt được cắt chim bỏ vào lồng luôn

mecm

chia buồn cùn bác,do chim mồi cuả bác hay quá dụ đc chim tặc tới gắp lồng đi lun

hoasac

Theo mình thì nếu bắt được chim tặc, chó tặc, mèo tặc, .... các loại tặc là chặt tay công khai để thị phi, hơi ác tí nhưng được cái tính răng đe cao. Hi sinh vài thằng tặc ban đầu thôi là chúng hoảng hồn.

D

ducxuuptin29

Guest
ai dùng oppo find 5 chưa nhỉ. thấy con đấy khá phết

vô danh

Chim tặc khó lường xểnh ra là mất nhà co mấy con chim cùi mà tụi nó còn tăm tia chả dám treo ra trước nhà cứ phải treo trong nhà.Chia buồn cùng bác nhé

chenruounong

Chào mào và tôi
Bọn này chỉ có thằng vĩnh mãi, đém giảng, cu biểu, long hoa làm thôi. 1 lũ nghiện chuyên ăn trộm chim ở Hồ Xá

vuthiyennhi

mấy cụ này ác quá, hết chặt tay rồi chém. Mấy thèng chim tặc ny bắt nó rồi thì bỏ nó vô cái lồng sắt rồi treo lên cây ấy, đói thì cho nó ăn miếng, khát cho nó uống miếng. Rồi ngồi đợi CA tới đưa em nó đi thôi.

nghiemnv

Bác gặp vận đen rồi, chia buồn cùng bác. Làm 1 chầu cày xả xui đi bác ơi.

Xin chia buồn cùng bác.vừa rồi cung vì một phúc lơ là minh cũng bị tụi chim tặc đua mất 1em nhưng cũng còn hên vì tụi nó đua trúng con dở nhất của mình.lần sau phaỉ cảnh giác với tụi chim tặc này mới được.dạo này chúng lộng hành lắm

thai

em cũng đà từng ra đi 2 chú chim rất rất đẹp !! nhưng đã lâu rồi nên cũng nguôi ngoai tâm trạng rùi !! chia bùn cùng bác % %