chim mồi

giabao.gialai.com

Các bác cho em hỏi em có chú mồi nuôi chim tổ nên đến nay được 2mùa rồi mà sao mang đi mồi khi bổi về lúc ché lúc không ché là sao vậy các bác

cocghe

cái căn bản nó vậy thôi bác như cái nết nó vậy đó, mình cùng có 2 con mồi cũng thế đụng phát là ché như máy , mấy con mồi này khó đánh bổi lắm

MrKhoaMars

Đơn giản là lúc nó sung lúc nó không sung thôi. Thường mồi dữ bẫy chim dữ mà. Mấy con má trắng dùng mồi dữ khó bẫy lắm.

Dũng MaiVan

Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì: nếu đạt trình độ gọi là MỒI thì nó ko thể làm theo quy tắc cứng nhắc được mà nó sẽ tùy cơ ứng biến..gặp con bổi nó ché gặp con nó không..
CŨng như lúc sập lưới..có con nó đánh lại,,con thì ko thèm đánh..
Cũng phải tùy vào sinh lực của con mồi nữa..nhưng theo em là khả năng ít..bởi vì chim yếu thì cũng ko nên mang đi làm mồi làm gì ạ..
Đôi lời

giabao.gialai.com

Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì: nếu đạt trình độ gọi là MỒI thì nó ko thể làm theo quy tắc cứng nhắc được mà nó sẽ tùy cơ ứng biến..gặp con bổi nó ché gặp con nó không..
Cũng phải tùy vào sinh lực của con mồi nữa..nhưng theo em là khả năng ít..bởi vì chim yếu thì cũng ko nên mang đi làm mồi làm gì ạ..
Đôi lời
Vâng em cảm ơn bác nha

giabao.gialai.com

Đôi lời
Cảm ơn bác nha hjhj