chim mới lên má đỏ có bẩy được bổi già không mấy huynh ????

quoctri_tn

Mấy anh cho em hỏi chim má trắng mới lên má đỏ, đã xong lông và sổ giọng, có thái độ đấu tốt, em đã mang đi tập bẩy trong rừng mấy lần thấy em nó cũng gọi bầy và sổ giọng, em nó tướng to dài, họng bò, màu đinh cao và dày... có 1 bổi về nhưng nhỏ hơn và giọng cũng không bằng chim em nên bổi bỏ ra đi không lời từ biệt....vậy mấy anh cho em hỏi là có nên mang em nó đi bẩy nữa không??? và lúc trước có bẩy 1 em bổi già và mấy ngày sau cho vào lụp đi bẩy được 1 em, tuy còn hơi nhát nhưng khi treo lên là hót và gọi bầy dữ lắm........trong 2 con này giờ em nên chọn con nào làm mồi bây giờ mấy huynh???? giờ em ghiền đi bẩy quá chiệu hết nổi rồi mấy sư huynh ơi.

thoaile

nên cho con má trắng mới lên đi bẫy. vì em mới lên học hỏi nhanh, từ từ rồi thành lão làng. còn em già còn nhát thì k nên đem đi bẫy, nhát quá bỏ vào lồng bẫy dễ hư chim. theo kinh nghiệm rieng của mình.

quoctri_tn

nên cho con má trắng mới lên đi bẫy. vì em mới lên học hỏi nhanh, từ từ rồi thành lão làng. còn em già còn nhát thì k nên đem đi bẫy, nhát quá bỏ vào lồng bẫy dễ hư chim. theo kinh nghiệm rieng của mình.
cám on anh . em cũng nghĩ vậy...tại sợ chim bị bể nên hỏi mấy huynh. có gì mai em up clip em nó cho mấy anh cho ý kiến về thái độ và tướng tá em nó nhé

Dũng MaiVan

cÓ những con nuôi non lên còn bẫy dc ấy chứ chẳng cần phải già.nhưng chim già gột lên chơi theo quan điểm của mình vẫn ok nhất..hihi..

quoctri_tn

cÓ những con nuôi non lên còn bẫy dc ấy chứ chẳng cần phải già.nhưng chim già gột lên chơi theo quan điểm của mình vẫn ok nhất..hihi..
"nhưng chim già gột lên chơi theo quan điểm của mình vẫn ok nhất..hihi.." là sao em không hiểu ý a ????

quoctri_tn

Bác quoctri_tn ở tây ninh à? Bác ở huyện nào mà còn chim để bẫy thế?
gò dầu - tây ninh có đi bẩy chim đi bộ chứ chim đâu mà bẩy anh. em đi bẩy ở vòng vòng tphcm đó a. rãnh ghé nhà cafe chơi nha a... a ở huyện nào vậy ??

Dũng MaiVan

"nhưng chim già gột lên chơi theo quan điểm của mình vẫn ok nhất..hihi.." là sao em không hiểu ý a ????
Chim già nó đã có các đòn,các giọng sẵn ngoài thiên nhiên rồi..nó như kiểu thằng ở tù ra không sợ thằng nào ấy,,chứ mấy ông thanh niên choai choai thì vớ dc là oánh nhau nhưng ko có độ trùy và bền về sau bạn nhé...Thực tế chứng minh ngay bản thân mình nếu đi xe máy từ 4 h sáng quãng đường 80-100km và vào rừng 20km oánh đến chiều tối lại về 80-100km trong ngày thì con chim già vẫn căng đét và lực nó phân phối đều ...

quoctri_tn

Chim già nó đã có các đòn,các giọng sẵn ngoài thiên nhiên rồi..nó như kiểu thằng ở tù ra không sợ thằng nào ấy,,chứ mấy ông thanh niên choai choai thì vớ dc là oánh nhau nhưng ko có độ trùy và bền về sau bạn nhé...Thực tế chứng minh ngay bản thân mình nếu đi xe máy từ 4 h sáng quãng đường 80-100km và vào rừng 20km oánh đến chiều tối lại về 80-100km trong ngày thì con chim già vẫn căng đét và lực nó phân phối đều ...
Dạ em hiểu rồi, cám ơn anh đã giải thích nhiệt tình nha.