Chim ngoái thế này phải làm sao?

phuong220460

Tình hình là con bổi 5 tháng lồng của em bị ngoái nhưng vấn để là em đang sử dụng lồng ép bổi, không biết bịt nóc thế nào, nhờ anh em chỉ giúp với. Lồng em mua ở chimcanhvietnam

johnmn

eo! đã ngoái mà con xài lồng ép bổi này thì sao mà chữa dc. Chuyển sang lồng vuông thấp. Gắn thêm 2 cầu trên cao xem thế nào.

chao mao beo

mình cũng có 1 em bị ngoái,nhưng bây giờ đã đỡ rùi,mình xài long vuong gan cau chính và thêm 1 câu phu gần sát nóc lồng,trên nóc long dùng 1 miếng catoon,hay meca,bịt lại.bên ngoài trùm áo lồng kín lại dung de chữ A.mình đã làm nz khoảng 15 ngày chim mình đã đỡ rất nhìu.

phuong220460

Vậy lồng này làm chim phát sinh tật lỗi à anh em? Chắc phải tậu cái lòng vuông quá. Hix

chao mao beo

Khi đổi sang lồng tròn bạn đừng đặt hai sau song song nha,vì chim của mình bị ngoại,mình chỉ có thể chơi kỉu cầu bat thang thoi.còn thắng hay bán nguyệt thì tùy sở thích ae.vài điều góp ý mong ae chém nhẹ tay

cocghe

trước cũng trị em ngoái xài lòng tròn quả bầu chống bám vanh, xài 1 cầu thẳng bịt nóc sao cho nó lúc nào cũng cúi thế là 1 time em nó ok,bắt ra cho vào lòng tròn xài cầu song song ko thấy ngoái nữa kể cả cầm lồng nó hoảng luôn

hellangleln

trước cũng trị em ngoái xài lòng tròn quả bầu chống bám vanh, xài 1 cầu thẳng bịt nóc sao cho nó lúc nào cũng cúi thế là 1 time em nó ok,bắt ra cho vào lòng tròn xài cầu song song ko thấy ngoái nữa kể cả cầm lồng nó hoảng luôn
a cocghe có thể nói rõ hơn về cách này ko? tại mình có một em hầu bò, mồng lân nhưng do chủ cũ nuôi lồng bé quá nên nó sinh tật ngoái và thỉnh thoảng bám nóc, được cái là e nó chơi thì ko chê vào đâu được, nhìu người hỏi mua mà mình ko bán, vì nuôi có cảm tình bán ko nỡ. Mình ko thi cữ, chỉ đi cafe thôi,có gì chỉ mình trị em nó nhé, có hình minh họa caàng tốt. Thanks trước

Vudmc

a cocghe có thể nói rõ hơn về cách này ko? tại mình có một em hầu bò, mồng lân nhưng do chủ cũ nuôi lồng bé quá nên nó sinh tật ngoái và thỉnh thoảng bám nóc, được cái là e nó chơi thì ko chê vào đâu được, nhìu người hỏi mua mà mình ko bán, vì nuôi có cảm tình bán ko nỡ. Mình ko thi cữ, chỉ đi cafe thôi,có gì chỉ mình trị em nó nhé, có hình minh họa caàng tốt. Thanks trước
Bạn mua cai lồng ép bổi vuông, rồi gắn vào mấy tấm A4 bóng kính sao cho kín nhưng vẫn để hở 1 chút để thông khí. con chim hoảng dù có bay đâu cũng đụng vào tấm bóng kính mà ko bám nan dc nên sẽ ko bị tật. Biện pháp này giúp chim mới đem về ko bị bể đầu và xước lông đuôi. Ko bị tật lỗi. Xài tablet nên ko gửi hình dc, có gì kết bạn trên face mình gửi hình cho.
https://m.facebook.com/tommy.teo.184007

hellangleln

Bạn mua cai lồng ép bổi vuông, rồi gắn vào mấy tấm A4 bóng kính sao cho kín nhưng vẫn để hở 1 chút để thông khí. con chim hoảng dù có bay đâu cũng đụng vào tấm bóng kính mà ko bám nan dc nên sẽ ko bị tật. Biện pháp này giúp chim mới đem về ko bị bể đầu và xước lông đuôi. Ko bị tật lỗi. Xài tablet nên ko gửi hình dc, có gì kết bạn trên face mình gửi hình cho.
https://m.facebook.com/tommy.teo.184007
Hiii, cám ơn bạn trước, chim mình thì đã thuần rồi, cách này mình cũng đã áp dụng nhưng ko ăn thua,nó vẫn ngước.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Ngoái lộn nó muôn màu muôn vẻ. Mỗi con mỗi kiểu...chú ýe đặt cầu phù hợp cho mỗi con thôi.