Chim nhà e quá hiếu động, sợ bị ngoái lộn...E phải làm sao đây ..

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Hiện tại nhà e có 1 chú bổi 10 tháng lồng, ngoại hình giọng hót đều ok nhưng bị tật quá hiếu động. Hễ treo ra hoặc đứng một mình mà nghe chim khác hót là nó bay nhảy búa xua, vừa ra giọng vừa nhào về phía có tiếng chim . Cứ mỗi lần như vậy là nó nhìn ngó xung quanh lung tung để bay nên k tránh khỏi việc ngoái đầu. Theo mọi người thi h e fai lam sao để nó k như vậy nữa và tránh chuyện bị ngoái. HIện tại e đang nuôi = lồng 68 để ba cầu bán nguyệt trên nóc gắn đĩa CD và để hở hết toàn bộ lồng..

kingbirds_QN

Lửa quá căng và phần chính là do nết của con chim nữa bạn à.Chim tơ thì hay gặp trường hợp này chim bổi thì ít hơn.
Bạn cho ăn hoa quả mát tí hạ lửa cho em nó, tắp táp ngày 1 lần...còn do nết chim thì chịu bạn à ,nuôi thêm vài mùa nữa già chim có chững lại hay ko thôi.thân

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Phần trên nóc bạn phủ áo lồng và theo giõi tiếp xem sao nhé.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Lửa quá căng và phần chính là do nết của con chim nữa bạn à.Chim tơ thì hay gặp trường hợp này chim bổi thì ít hơn.
Bạn cho ăn hoa quả mát tí hạ lửa cho em nó, tắp táp ngày 1 lần...còn do nết chim thì chịu bạn à ,nuôi thêm vài mùa nữa già chim có chững lại hay ko thôi.thân

THeo như lời chủ cũ thì con này là bổi đỏ chưa thay lông lần nào, nó mới về tay e gần 2 tháng nay . Cũng k rõ có căng lửa hay k mà chưa thấy nó chéc chỉ thấy phân khô , nhỏ

Phần trên nóc bạn phủ áo lồng và theo giõi tiếp xem sao nhé.

Vâng e sẽ thử xem sao :)

kuli007

bạn nên lấy miếng caton đậy nóc lồng lại, như thế e nó sẽ ko có chổ để bu vào được, tránh tình trạng ngoái ở chim bổi

quochidn89

chúc mừng bác đac có một chú chim hung dữ , thứ nhất do con chim còn non mùa quá , nên mới thế , thứ ức chim , bác cho em nó đi trường đi , nếu có rừng đi bẩy càng tốt , cho em ấy gạp nhiều cao thủ thì em ấy đàm tính lại thui