Chim què ......

Chaomao_dien

Có tài có tật.mà có tật chưa chắc đã có tài.hi.chim què nhà mình.tài cán thì ko biết.chứ cũng thu phục đc vài e chim sổng.với mình vậy là đc.ae chem cho vui Xem "Chào mào chân què đaklak" trên YouTube - https://youtu.be/JFmAJ4pBIdQ

carơ_py

Có tài có tật.mà có tật chưa chắc đã có tài.hi.chim què nhà mình.tài cán thì ko biết.chứ cũng thu phục đc vài e chim sổng.với mình vậy là đc.ae chem cho vui Xem "Chào mào chân què đaklak" trên YouTube - https://youtu.be/JFmAJ4pBIdQ
què hay không quan trọng gì bạn cốt ở cái tình ở mình với em ấy :D , chúc mừng bạn có chim hay mong em ấy sớm thành TMC thứ 2:D

Chaomao_dien

Hi.thank ae.chăc cũng tại què nên mới ở với mình tới h.chả ai nhìn ngó.hihi.chăm từ hồi chim bã mới bẫy dc tới h cũng gần 2 năm nên cũng có nhiều gắn bó.hi.ko cần nó chơi hay.chỉ cần sáng sáng hót cho vui tai là ok ui ae.hi

hilandwind

H chim daklak cũng it lắm bạn ơi.chim tèng tèng thi nhiều.chim hay già rừng h cũng là hàng hiếm.phong trào h manh wa.h kiếm 1 e già rừng chua lắm
Bạn ở chỗ nào dl vậy? Mình ở ekao mà đi bẫy không ra 1 em già rừng. Chim thì vẫn có nhưng không đá.

Chaomao_dien

Bạn ở chỗ nào dl vậy? Mình ở ekao mà đi bẫy không ra 1 em già rừng. Chim thì vẫn có nhưng không đá.
Ekao minh mơi đi đây.toàn chim heo chẳng buồn bẫy.h hình như hết chim hay rôì bạn ơi.toàn chim gì đâu .trc ekao còn vài e chiến lắm.mà h vô ko thấy nữa.trc hay bẫy ở ekao với bộ đội 83 .mà hhết rrồi.đi mà ko tìm dc 1 con nào hay để chinh phuc cả.chán lắm

Chaomao_dien

<br>Ekao minh mơi đi đây.toàn chim heo chẳng buồn bẫy.h hình như hết chim hay rôì bạn ơi.toàn chim gì đâu .trc ekao còn vài e chiến lắm.mà h vô ko thấy nữa.trc hay bẫy ở ekao với bộ đội 83 .mà hhết rrồi.đi mà ko tìm dc 1 con nào hay để chinh phuc cả.chán lắm

Dangpham

Cá nhân mình không thích ai dùng từ " què" nghe có vẻ xỉ nhục. mình cũng có 1 em tên là cà lặc, nghe có vẻ dễ chịu hơn, theo mình khi chim bị như vậy mình gọi là tật, chân bị tật. tuy chưa chính xác lắm nhưng có vẻ nhân văn hơn.còn chim bị tật ở chân theo mình không quan trọng chủ yếu là nó chơi ntn thôi.nhiều con dáng như siêu mẫu mà chơi cũng không ra gì.

Chaomao_dien

Cá nhân mình không thích ai dùng từ " què" nghe có vẻ xỉ nhục. mình cũng có 1 em tên là cà lặc, nghe có vẻ dễ chịu hơn, theo mình khi chim bị như vậy mình gọi là tật, chân bị tật. tuy chưa chính xác lắm nhưng có vẻ nhân văn hơn.còn chim bị tật ở chân theo mình không quan trọng chủ yếu là nó chơi ntn thôi.nhiều con dáng như siêu mẫu mà chơi cũng không ra gì.
Hi.uh thì cũnng đúng bạn.nge thì cũng có vẻ hơi miệt thị thật.nhưng mình wen rồi,từ hồi chim bã thì bạn bè ae cũng gọi là con bã què.h cũng dạn nên gọi là què.hi.cho dễ phân biệt với mấy con khác thôi mà bạn

ledinhnhan01

Ngày xưa em cũng có một em hót giọng y chang vậy. Chim dữ và form đẹp. Nhưng tiếc là trong 1 lần phơi nắng, em nó tung nan bay mất . Giờ nghĩ lại vẫn còn tiếc hùi hụi :( .
Chúc chim của anh sức khỏe , lửa củi ổn định để tiếp tục thỏa mãn độ ghiền của anh, hehe

Chaomao_dien

Ngày xưa em cũng có một em hót giọng y chang vậy. Chim dữ và form đẹp. Nhưng tiếc là trong 1 lần phơi nắng, em nó tung nan bay mất . Giờ nghĩ lại vẫn còn tiếc hùi hụi :( .
Chúc chim của anh sức khỏe , lửa củi ổn định để tiếp tục thỏa mãn độ ghiền của anh, hehe
Hi.cám ơn bạn rất nhiều.chúc bạn tìm đc 1 e chào mào vừa ý mình nhé