chim sạn gọng quá tuyệt huê

hoangjtam

chim ngước rồi kìa tương lai e nó sẽ đu nóc bạn nên bịt nóc lại.

chaomaoyemkhit

Bịt nóc lại gấp bạn ơi, giọng chim bạn còn yếu, chưa có lực, giọng cũng rất bình thường. Chúc chim bác sớm căng lửa!

xellosak

giọng độc quá

MrKhoaMars

Dương hòa mà giờ còn bổi sạn à. Khà khà. Con này siêng bọng đấy. Chúc mừng chủ top.

midavina

Giọng nghe chuông, chuẩn, to rõ ràng, đúng chất giọng rừng. Tuy chưa ra tông dài nhưng thời điểm bây giờ kiếm con giọng rừng như vậy rất khó. Các bạn quen nghe mấy con già tuổi lồng hót nên thấy bình thường là đúng. Nhưng bổi rừng thời điểm bây giờ rất khó kiếm những con giọng chuẩn như vậy. Các bạn mua nhiều chim về nhiều con hót giọng khàn khàn, rè rè đâu có hay, trong được như vậy đâu.

Giọng cũng được...Nhưng thực sự nếu nghe quen Batơ, sộngkon, đèo Hải Vân nhiều thì giọng Huế trở nên rất chi là bình thường...mặc dù chim Huế chơi để thi thố thì khá ổn...Chúc mừng bạn, chim Huế thế là tốt rồi...cẩn thận em nó ngoái mất giá trị của nó.

ThanhTung

Mình cũng có một con Dương Hòa giọng luyến láy lắm nhưng lại không chịu chơi cội chỉ đi bẩy.Giong ra liên tục không hở,mà kết nhất là nó đổi giọng có lúc đổi đến 4 giọng liền

thanhkt

cho mình góp giọng một em nhé, em này mình bẫy được tại BMT năm 2011.
Nên cũng ko biết giọng em này thế nào nữa. A e nào rành giọng, trao đổi thử nhé.
https://youtu.be/McDlapk52TA
A
nh em góp ý cho vui.

cmtegiac

Giọng nghe chuông, chuẩn, to rõ ràng, đúng chất giọng rừng. Tuy chưa ra tông dài nhưng thời điểm bây giờ kiếm con giọng rừng như vậy rất khó. Các bạn quen nghe mấy con già tuổi lồng hót nên thấy bình thường là đúng. Nhưng bổi rừng thời điểm bây giờ rất khó kiếm những con giọng chuẩn như vậy. Các bạn mua nhiều chim về nhiều con hót giọng khàn khàn, rè rè đâu có hay, trong được như vậy đâu.
bạn ấy đăng topic mà có ghi thông tin gì đâu, chỉ ghi mỗi sạn giọng quá tuyệt mà không ghi mấy tháng lồng thì bảo sao anh em không đánh giá là giọng bình thường.