Chim tách riêng thì chơi, kẹp chim khác vào ko chơi

longchaomao

Anh phuongcty ráng kiên nhẫn giống em nhé. Nhiều khi em cũng nôn lắm. Nhưng chim mấy ảnh toàn 2,3 mùa, kinh nghiệm chơi thì nhiều, anh em mình chân ướt chân ráo, chim thì mới lên. Bình tĩnh đợi thôi anh. Thời gian còn lại tập trung công việc, nhiều khi dành cho chú chim nhiều thời gian quá thì mình chóng nản, chóng chán sớm ak. Thân.

letamtits90

Ko có gì đáng lo đâu anh . anh cứ chăm tốt . mới đầu treo biên mở áo lồng chữ A . rồi từ từ vào trong kẹp . thấy con này yếu = lửa thì kẹp vào cho chơi . do anh ít dợt nên nó vậy thôi ko có gì đâu

phuongcty470

Cám ơn tất cả AE đã nhiệt tình chia sẽ kinh nghiệm, mình sẽ cố gắng áp dụng và thông báo kết quả với AE sau.

huulan

chim của mình mới tậu,thái độ gặp con nào là hót toàn đè giọng.Tiện đây cho mình hỏi cái thế cho chào mào ăn nhiều táo tàu có sao không.Hôm nay cho 2 miếng to như ngón chân cái vào nó ăn 1 ngày hết hình như nó thích ăn hay sao ý, đợt trước mình toàn cho ăn chuối

chimhue

bạn cứ mang nó đi thường xuyên nhưng ko nên treo gần chìm , cách chim ít nhất 3 mét , nếu thấy em nó chịu đấu giọng thì bạn cứ làm như thế vài hôm rồi lại mang vào gần hơn , cứ từ từ em nó sẽ chịu đấu giàn bạn ạ , chơi chim phải biết tập luyện và có tính kiên nhẫn bạn ạ , con nào rồi củng chơi nhưng lâu hay mau thôi bạn ạ , chúc bạn thành công

phuongcty470

bạn cứ mang nó đi thường xuyên nhưng ko nên treo gần chìm , cách chim ít nhất 3 mét , nếu thấy em nó chịu đấu giọng thì bạn cứ làm như thế vài hôm rồi lại mang vào gần hơn , cứ từ từ em nó sẽ chịu đấu giàn bạn ạ , chơi chim phải biết tập luyện và có tính kiên nhẫn bạn ạ , con nào rồi củng chơi nhưng lâu hay mau thôi bạn ạ , chúc bạn thành công
E cũng đang áp dụng cách này, thấy cũng khả quan nhưng mới chơi lai rai thôi chứ chưa nhiều. Tại e ko có thời gian đi dợt cội nhiều, 1 tuần 1 lần, thi thoảng thì 2 lần ah. Con này có cái tật là tủ áo lồng lại nghe chim khác hót là nó hót ché ầm ầm, nhưng mở áo lồng ra thì im, hic.