Chim tắm buổi sáng có ảnh hưởng tới việc tụt lửa hay không ?

scorpionvn

Chào AE diễn đàn,
Vì công việc đòi hỏi đi từ sáng tới chiều mới về,nên hàng ngày trước khi đi làm em cho mấy chú tranh thủ tắm táp.Thông thường tắm vào lúc 6h30.Như vậy có ảnh hưởng gì tới lửa và độ sung của chim hay không.Rất mong nhận được sự chia sẻ của các cao thủ.

Hải Băng Giá

Chào AE diễn đàn,
Vì công việc đòi hỏi đi từ sáng tới chiều mới về,nên hàng ngày trước khi đi làm em cho mấy chú tranh thủ tắm táp.Thông thường tắm vào lúc 6h30.Như vậy có ảnh hưởng gì tới lửa và độ sung của chim hay không.Rất mong nhận được sự chia sẻ của các cao thủ.
Con người 5h00 dậy rồi tập thể dục và tắm rửa vệ sinh, thì cảm thấy sức khỏe dồi dào nhưng phải tùy mùa nữa. Nhưng đối với chim thì em chưa thấy ai áp dụng như thế, không biết chim của bạn có căng lửa không vậy. hj

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Không nên tắm chim vào buổi sáng bạn àh. Vì khi chim tắm là xả lửa rồi.
Với lại khi tắm chim vào buổi sáng thì làm sao chim chơi, nếu tắm như vậy sẽ thành thói quen nên khi đem ra trường chim sẽ tắm. Vậy thì làm sao mà chơi :) :)

Thân ái!

Hải Băng Giá

Với lại khi tắm chim vào buổi sáng thì làm sao chim chơi, nếu tắm như vậy sẽ thành thói quen nên khi đem ra trường chim sẽ tắm. Vậy thì làm sao mà chơi :) :)

Thân ái!
học tập anh này là chuẩn nè, em hay thấy sướng tên anh trong các cuộc thi chim. Hj cần phải học hỏi nhiều, có gì chia sẽ kinh nghiệm cho em với nhen anh. Thân

thaidn

Thân ái!
Vậy 17h chiều tắm được không tuangiadtu, vì mình làm phải giờ đó mới về nhà được
Thank

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Xin chuyển về mục B1. NHẬP MÔN CHÀO MÀO & THUẦN BỔI.
Còn việc tắm chim thì theo mình tốt nhất vẫn là lúc mình rãnh rỗi nhất. Thân chào!

CUDN

Thân ái!
Cảm ơn Bác đã chia sẻ kinh nghiệm cho anh em.Về phần mình có ý kiến không đồng tình với bạn ở chỗ " chim tắm là xả lửa".Vậy bạn cho mình hỏi muốn 1 con chim căng lửa tại sao ngta phải phơi nắng và kết hợp với tắm để lên lửa.Vậy có mâu thuẫn quá không ? Chim cũng như con người, có sạch sẽ, sảng khoái thì mới hót hay được.Vài lời góp ý cho anh em.Chào bác va chúc bác & anh em sức khỏe !

scorpionvn

Con người 5h00 dậy rồi tập thể dục và tắm rửa vệ sinh, thì cảm thấy sức khỏe dồi dào nhưng phải tùy mùa nữa. Nhưng đối với chim thì em chưa thấy ai áp dụng như thế, không biết chim của bạn có căng lửa không vậy. hj

Thấy chim chơi cội cũng ok,tuy nhiên chơi thấy bửa được bữa không.Chắc là phải áp dụng tắm buổi chiều thêm nước ấm la thấy ok.
Tks bác nhé

jackychang

Tắm buổi sớm cũng ko sao đâu bạn, mình bận đi làm cả ngày thì toàn cho tắm trước khi đi làm. Hôm nào đi giàn hoặc thi đấu thì mình đấu xong về mới tắm. Áp dụng như vậy vài năm rồi có sao đâu ? vẫn có cờ như thường bạn nhé.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Vậy 17h chiều tắm được không tuangiadtu, vì mình làm phải giờ đó mới về nhà được
Thank

Chim tắm giờ đó được A Thái ơi. Nhưng A lưu ý để chim tránh gió khi tắm vì giờ đó rất có thể bị gió độc và chim dễ bị ho :)

Thân ái!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Cảm ơn Bác đã chia sẻ kinh nghiệm cho anh em.Về phần mình có ý kiến không đồng tình với bạn ở chỗ " chim tắm là xả lửa".Vậy bạn cho mình hỏi muốn 1 con chim căng lửa tại sao ngta phải phơi nắng và kết hợp với tắm để lên lửa.Vậy có mâu thuẫn quá không ? Chim cũng như con người, có sạch sẽ, sảng khoái thì mới hót hay được.Vài lời góp ý cho anh em.Chào bác va chúc bác & anh em sức khỏe !
Hihi chim tắm phơi nắng thì nó khác với tắm rồi phơi gió hay phơi sương vào buổi sáng bạn ơi. Do vậy tắm chim vào buổi sáng là tối kỵ.

Thân ái!

mecm

theo e thì chim biết bay đa số k loài nào tắm buổi sáng,còn 1 số loai chim k cánh thì tắm buổi sáng là đã 1sau 1 buổi làm việc vất vả:D

shopthuhavd

Chào AE diễn đàn,

Như thế này Pác nhé: trường hợp mình nói sau đây chỉ áp dụng cho Chim có cánh chứ không áp dụng cho chim cánh cụt nhé :D
Nếu bạn bận công việc thì Pác chỉ cần tắm vào lúc nào cũng được nhưng phải sau 8 giờ và trước 16 giờ, tuần tắm 3 lần cũng ok, nhưng nếu bạn có thời gian thì 2 ngày tắm 1 lần tắm vào lúc 13->14 giờ là chuẩn cho chim đấu giàn.
Trân trọng :D