chim tặc gia lai tung hoành ae hãy cẩn thận

hst90_bmt

chia buồn cùng bác. Hôm qua em cũng bị 2 thằng đạo chích đua 1 con chim, may mà có anh họ ở bên nhà bắt đc đánh gãy 2 răng cửa rồi giao cho công an xã, xe nó đi là xe trộm cắp nữa nên bị tạm giam điều tra luôn. chim thì nó làm sẩy rồi mà ko bẫy lại đc. haiz nản quá bác ơi.

shopthuhavd

Xin chia buồn cùng Pác, nạn chim tặc bậy giờ có đánh hội đồng cho tụi nó chết như mấy thằng cẩu tặc kia nó mới sợ, hjc hjc :(
Thân !

davidsonkt

Mình mất 6 em 1 đêm luôn đó. Chúng nó lợi dụng trời mưa to, trèo tường nhà vào lấy. Hix

Sung - AK

tình hình là đi đám cưới về,đem 2 chú chào mào yêu ra phơi nắng,mình vẫn đang ngồi canh,nhưng vẫn bị chim tặc đua.
-3 thanh niên đi trên ex màu đỏ- đen có dao,mã tấu và hơi cay,thế là bọn chúng đã thâu tóm 2 chú bay mất,
thấy nản wa,vừa mới làm xong lông lực để e nó chạy,không ngờ h lại trống không,nản wa rồi

view
[/URL] [/IMG]
bác cho em hỏi kích thước của lồng lực bác được không. em định làm 1 cái, tổng thiệt hại là bao nhiêu zậy bác. he (tại em còn SV nên ....)

bloodorchid

Vừa rồi mình cùng vừa phát hiện 2 thằng chim tặc tại TP Pleiku
Đặc điểm nhận dạng: Đi xe máy sirirus màu đỏ đen, đội mũ lưỡi trai không nón bảo hiểm, Nếu AE thấy các đối tượng này lãng vãng thì đem chim cất gấp nhé.
Thân.

davidsonkt

Đọc mà thấy buồn cho mình quá. Một đêm mưa bão 6 em nhà mình bị "bọn chó" thó luôn. Hix<br><br>

sonbt

gia lai dạo này ớn nhỉ.
Anh em trên đó chuyển sang nuôi cu đât nhiều rồi.

Hero

các bác thử dí điện vào lông chim sau đó treo ngoài sân,ngồi canh,thằng nào đến trộm thì cho nó 1 quả,nhưng nhớ chỉ 5 phút thui,chứ lâu quá là nó chết ngóm ra lại khổ,hihi

sonbt

các bác thử dí điện vào lông chim sau đó treo ngoài sân,ngồi canh,thằng nào đến trộm thì cho nó 1 quả,nhưng nhớ chỉ 5 phút thui,chứ lâu quá là nó chết ngóm ra lại khổ,hihi
cái này ko nên, sơ suất tí ở tù như chơi.

tdduong

hình như 5 phút thì ko làm nó chết đc đâu ak,nhưng nó mà ăn 5 phút điện thì chắc chim của nó bé bằng cây bút bi,thế mới thích
chim của bác teo thì có, 5p nó cầm chim theo tâu Diêm Vương mất tiêu rồi...:D

Chao Mao Q12

xin chia buồn cùng bạn.chúng nó gieo gió sẻ có ngày gặp bão(1 ngày nào đó cũng gặp công an thôi mà) lúc nầy chim tặc lộng hành quá,các bác cảnh giác nhé.

lồngchim

Chia buồn cùng bác . Như thế chắc mai mốt phơi nắng phải ngồi kế bên ôm lồng quá

Thân

NDV

tình hình là đi đám cưới về,đem 2 chú chào mào yêu ra phơi nắng,mình vẫn đang ngồi canh,nhưng vẫn bị chim tặc đua.
-3 thanh niên đi trên ex màu đỏ- đen có dao,mã tấu và hơi cay,thế là bọn chúng đã thâu tóm 2 chú bay mất,
thấy nản wa,vừa mới làm xong lông lực để e nó chạy,không ngờ h lại trống không,nản wa rồi
chia buồn cùng bác,