cHim thở éc éc

danlambao

Con chào mào của mình lúc trước không sao, gần đây phơi nắng cỡ 5p là đứng thở kêu éc éc liên tục. mình chẩn đoán là ho, phổi nên đã dùng mọi cách như: .....đạp hành cho vào lồng, cho uống thuốc mà không khỏi. Cao nhân nào biết em nó bị ji giúp mình với?? hichic. :confused::confused: Chân thành cảm ơn ạ!

lowschool

Con chào mào của mình lúc trước không sao, gần đây phơi nắng cỡ 5p là đứng thở kêu éc éc liên tục. mình chẩn đoán là ho, phổi nên đã dùng mọi cách như: .....đạp hành cho vào lồng, cho uống thuốc mà không khỏi. Cao nhân nào biết em nó bị ji giúp mình với?? hichic. :confused::confused: Chân thành cảm ơn ạ!

Vẫn tiếp tục đập dập hành tỏi cho vào đáy và nóc lồng lúc chim ngủ.
Cóng nước: cho vài lát gừng băm hoặc thái nhỏ + vài giọt mật ong.
Không tắm nắng, không tắm nước, không trùm kín, không tập lực.

Vậy là sẽ mau khỏi bạn ah!

Cachuabi

mình đã thành công với cách này, đó là chỉ cho chim ăn chuối + cam + nước pha mật ong, ngày nao cũng sáng đưa vào chiều lấy hết ra, ngày hôm sau lại tiếp tục như vậy. vấn phơi nắng ấm tầm 5 tới 10p. sau đó trùm lồng chư A cho chim nghỉ ngơi. chim minh 4 ngày la hết hẳn.

Nếu chim bị ho nặng mấy cách này cũng chẳng ăn thua làm sao mấy bác
Thử mua siro ho trẻ em, pha ba thìa cafe với ba phần tư cóng nước, hai ngày thay một lần, uống liên tục một tuần. Mình đang có con bị thế này, đang kiên trì chữa được 3 ngày, thấy có vẻ đỡ được tí, hót nghe như bị nghẹn, tối qua thấy có giọng đã trong hơn tẹo...bạn thử xem nhé

chicken1102

khả năng ko phải ho đâu bạn.theo minh thì một dạng của cúm gia cầm .cái này bạn ra nói triệu chứng rồi hỏi bs thú y họ rành lắm.vì gà với chim cũng bị bệnh giống nhau .có diều nếu chũa thì liều lượng khác nhau thôi.wan trọng là phải biết nó bị gì chữa mới hiệu quả bạn ah.chữa ko đúng lại khổ nữa.đây là ý kiến riêng của mình góp ý cho chú chim nhanh khỏi bệnh