Chim thay lông gần xong cho đi dãi chơi nhiệt quá về đổ lông lại từ đầu

thangdgnai

E xin mô tả kĩ hơn như sau :
Nó rớt sạch lông đuôi và lông cánh và đã lên lại lớp lông mới rồi, chỉ còn lông mào và mặt nên e nghĩ gần xong nên cho đi, ai ngờ về bh trút sach lông đuôi và lông cánh mới ra.lông bụng thì ngày nào cũng rụng tơi tả, e nghĩ ca này khó vì hỏi nh người nhưng chưa ai gặp phải nên ko rõ
Mong là bác nào gặp rồi chỉ guáo thêm cho e với :)
Nuôi Lông bình thường bạn afh, mình cũng bị 1 e như thế chưa xong lông, ép đi thi về thay lại và khi xong lông chim chơi ko được đều, nói chung củi lửa lúc tắt lúc đỏ, đang chờ đến mùa sau thay lông xem có lên chim ko nữa,

chaomaopr

Thay cánh, đuôi, mào, 1 ít lông mình nhưng lông trên lưng và 2 sườn còn xù xù ra đúng ko?! thử nắm trong tay giống như xông hơi vuốt nhẹ cái là rớt, chỗ nào ko rớt là lông mới, trút dc mấy chỗ lông xót đấy thấy con chim nó khoái, thả vào lồng nó lanh hơn thường là đúng (nhất là những con mồi tới mùa thay lông mà lửa vẫn còn vì mồi đi rừng suốt nên nó giữ lửa ko trút lông 1 lần).
Mùa này trợ giúp 5 con, 3 con rớt (2 mồi, 1 bổi hơn 2 năm ko thay lông), 2 con ko rớt (1 mồi, 1 bổi)
Mình chơi hơi ngược đời chút :)
Tắm xong rồi bắt hay bắt kbình thường vậy anh linhu, em định thử xem thế nào

linhu

Tắm xong rồi bắt hay bắt kbình thường vậy anh linhu, em định thử xem thế nào

Bắt bình thường: trùm áo lồng lại để mở cửa lồng, thò 1 tay vào, tay kia che cửa lồng, chim bay 1 chặp mệt bu 1 chỗ bắt nhẹ nhàng

2chan3tat

Nuôi Lông bình thường bạn afh, mình cũng bị 1 e như thế chưa xong lông, ép đi thi về thay lại và khi xong lông chim chơi ko được đều, nói chung củi lửa lúc tắt lúc đỏ, đang chờ đến mùa sau thay lông xem có lên chim ko nữa,

Hi vọng con của mình ko bị phập phù..đang cố gắng dành hết mọi sự quan tâm đến nó để nó được trở lại như ngày xưa :)

dtc1

Bạn nên xem lai chế độ dinh dưỡng, lượng canxi, sắt, các khoáng chất ... trong cám của bạn đầy đủ ko. Trước kia mình cũng gặp trường hợp như thế này rồi, nguyên nhân trường hợp của mình là do cám thiếu canxi, sắt và mình cho chim ăn nhiều trứng kiến lúc chim thay lông. nên khi xong lông rất dễ bị rớt lông lại. vài lời góp ý.
chúc bạn thành công