chim thay lông không đồng đều

aphu_phonui

tình hình là em có con chào mào già rừng chim bắc thay lông không đồng đều cứ rụng cái nào thì mọc cái đó. em để ý thấy chim không rớt lông đều các bác cho em hỏi chim thay lông như em nói có ảnh hưởng gì không? xin chân thành cảm ơn các bác nhiều

Pleikupho

nếu mùa đầu thì bt mà. chim bổi nó ít khi thay như chim thuần. nhà mình có 1 con đang thay lông vào mùa 2 cũng vậy

huang

nó thay thế nào thì cứ kệ nó thôi mỗi con 1 tính, đành chờ đợi thôi bác à, cứ tắm đều, hoa quả mát cho ăn là ok

Hải Băng Giá

tình hình là em có con chào mào già rừng chim bắc thay lông không đồng đều cứ rụng cái nào thì mọc cái đó. em để ý thấy chim không rớt lông đều các bác cho em hỏi chim thay lông như em nói có ảnh hưởng gì không? xin chân thành cảm ơn các bác nhiều
Đây cũng là vấn đề em đang gặp các cao thủ đâu vào giúp bác này và em với

aphu_phonui

có bác nào cao kiến vào giúp em với đợi chim thay xong 1 mùa lông thì lâu quá

Tominhcuong91

Thay kiểu gối đầu thôi mà bạn có gì đâu mà phân vân. Bạn cứ bình tĩnh chơi chim ko dc vội

bientien

thay lông chuẩn thì 1 tháng rưỡi song .....thôi mình chăm ko đúng theo ý nó thì thôi cứ cho 2 tháng rưỡi đi anh =)).....

tutaicongtu

nó thay như vậy cho khỏe vẩn xách đi trường đều đều, đở hơn cảnh từ đêm đến sáng rớt sạch mất công tốn thời gian dưỡng :)

bientien

thay lông chuẩn thì  1 tháng rưỡi song .....thôi mình chăm ko đúng theo ý nó thì thôi cứ cho 2 tháng rưỡi đi anh =))..... 

2ndFACE

Nhà mình cũng vậy, lâu quá là lâu.. nhìn như ma lem mà 3 tháng nay rồi k lên nổi lông mào... ai có kinh nghiệm chỉ bảo mình cái

shopthuhavd

Cho mình hỏi chim Pác mới bắt của người khác về hay chăm lâu năm ở nhà mình rồi, nếu chim mới bắt của người khác về mà bị hiện tượng như vậy là bình thường, vì chế độ chăm thức ăn của mình khác của họ hoặc thay đổi môi trường đột ngột cũng bị thay từng cái lông như vậy.
- Còn trường hợp chim Pác chăm lâu năm rồi mà có hiện tượng như vậy thì Pác nên tách em nó riêng ra và tắm trùm áo lồng thời gian xem sao, có thể do chim muốn thay lông nhưng Pác lại cho em nó đi cội hay treo gần chim nhà với nhau cũng có hiện tượng đó. Thay lông kiểu như Pác nói rất ảnh hưởng đến chim đặc biệt là lửa em nó sẽ không đều :D Một vài lời chia sẽ !!!!!!!!!!!1
Chúc Pác sớm lấy lại bộ lông đẹp hơn :D