Chim thay lông trổ bông

Chim Điên

Mình có 1 chú chào mào tự nhiên thay lông thấy xuất hiện bông trên mào, trước khi thay lông thì có 1 chấm trên mắt thôi, liệu thay lông mùa sau có hết bông? Hay lên nhiều hơn? Hay chỉ có vậy? Nguyên nhân là gì? Mong mọi người cho ý kiến, bác nào có kinh nghiệm thì xin được chỉ giáo. Thanks,

nhocloclaoca

Theo mình thì chào mào bông ít thì khi thay lông xong thì sẽ hên xui , có con sẽ trổ nhiều hơn theo từng mùa , có con thì mất luôn mấy cọng bông trước đó :D

có gì đâu đơn giản gọi nó là con chim có bệnh bạch tạng. triệu chứng của bệnh biểu hiện hoàn toàn trên cơ thể con chim gọi là bạch tạng toàn phần. biểu hiện ít thì gọi là bạch tạng 1 phần. khi thay lông chuyển từ bạch tạng 1 phần dần sang bạch tạng toàn phần thì " bệnh " ngày càng nặng. ngược lại chuyển từ bạch tạng 1 phần thành bình thường thì con chim đó hết '' bệnh ''. ở đây là bệnh em nó ngày càng nặng có khả năng sẽ nổ bông cả đầu

Chim Điên

Tại con này của mình lúc chưa thay lông thì chỉ có 1 chấm trắng trên mắt thôi, giờ thay lông thấy xuât hiện ở mào nhiều hihiii

chaomao_nt

E cũg có 1con má lở như bác lúc đầu chỉ có sau gáy càng ra lông thì h sau mào có 1cọng trắng nữa