chim thi đấu không đạt phong độ

tvvuong

hôm trước mình có đem chim đi thi ,nhưng kết quả chim thi ko đạt phong độ nhờ ae tư vấn dùm nguyên nhân :thứ nhất là mình đã đổi lồng trước khi thi 1 tuần ;thứ hai chim mình là bổi lên nên dù 3 mùa rồi nhưng vẫn nhảy ,hôm thi chim lại treo đúng vị trí trọng tài đứng mà khi mở áo lồng có tới 3 trọng tài đứng ở vị trí này vừa nói vừa quê tay thế là em nó lo nhảy rồi há mỏ luôn ,khi thi thì chơi dc tới vòng 3 thì bị loại ,ae giúp mình khắc phục tình trạng này với

bloodorchid

vì làm chim bổi nên mất lợi thế ở khâu sàng lồng, mình có lời khuyên nhỏ nếu đợt sau có đi thi thì nhớ đi sớm, kiếm anh nào có máu mặt chút để lồng vào giữa. hihi. chim bạn sẽ bớt tung lồng hơn.
Chúc chú chim của bạn đạt giải cao đợt sau
Thân.

cm_bavi

Tìm cách ép chim cho đứng rồi mang đi thi bạn à, chim có tĩnh thì mới chơi tốt được.

kenyang88

Quả là nan giải bác ah. vì theo lời bác kể thì nó nhát. sợ trọng tài nên dẩn đến chơi ko đạt phong độ. chỉ có cách ép cho nó dạn thôi. mình cũng có 1 em trung mang. mua 4 rồi vẫn nhát. đi thi toàn khuyến khích. :(

Bav4ever

Chú khuyến khích là đúng rồi chú lại định tranh giải nhất với anh Nam chú là ko có đc đâu nha.
Ps: con đấy của chiến chơi ché dã man thật ko dc đứng bục cũng cay cú phết nhể. Lần sau chú đi nhớ dậy sớm qua nhà Nam khóa cửa ngoài vào em ạ là nó hết đi :)) ko làm dc thế anh sợ chim em gặp con ché nhiều hơn sổ là lại khích khuyến thôi.
Chúc chim cò chú căng nhưng ko cứng còn đi thi ko lại đi thọc bi a :))

cmtegiac

Chú khuyến khích là đúng rồi chú lại định tranh giải nhất với anh Nam chú là ko có đc đâu nha.
Ps: con đấy của chiến chơi ché dã man thật ko dc đứng bục cũng cay cú phết nhể. Lần sau chú đi nhớ dậy sớm qua nhà Nam khóa cửa ngoài vào em ạ là nó hết đi :)) ko làm dc thế anh sợ chim em gặp con ché nhiều hơn sổ là lại khích khuyến thôi.
ui bác ở đâu cho e đi thọc bida với hehe, đọc tới đoạn đó là khoái rùi

chimbochao

Muốn chim đấu hay đòi hỏi sự ổn định cao, bạn cần nuôi cho em nó thực sự thuần đã rồi đi thi mới yên tâm. Dù bạn nuôi 3-4 năm mà gặp già rừng rồi thuần không đúng cách thì em nó vẫn lao như thường.

Vua_Soi

Hic...Lại nhờ các pro chỉ giúp với chim đã đấu nhưng mà không bền

Tình hình là hôm trước em có hỏi con chim của e nó ko chơi được khi đem đến nhà người quen nhưng hôm nay em lại đem đến không phải là nó không chơi mà con khác phải sổ trước nó mới chơi. Hôm nay đem đến nhà anh hôm bạn mình đem đến 1 con anh ý đem ra 2 con kẹp đấu 2 bên ban đầu mình đã sợ nhưng thôi kệ nó vẫn cho chơi... 4 phút đầu chơi ác ... sau hai con kia nó không hót nữa chuyển sang đòi đánh mà khổ cái cả 2 con nhà anh ý 2 bên đều lao vào đòi chiến con nhà em kết quả là con nhà em tung lồng.....Chán quá... các bác cho em hỏi là con nhà em có sao không nó có bể không sau có chơi lại 2 con nhà anh kia ko...vì trước lúc về có 1 thằng em xách 1 lồng nữa nhà nó sang nhà anh kia thì con em lại chơi nhưng mà ko hổ báo như lúc đầu( chơi con nhà thằng em kia mới xách sang chứ 2 con của anh chủ nhà thì con em chịu ... để gần 2 con kia dọa cho con em lại tung lồng .... hic .... các pro giúp vs

chimbochao

Hai con của ông bạn em sục lồng đòi đánh nhau chứ không phải đòi đánh con của em đâu, chỉ vì em để lồng ở giữa hai con ý nên mới tưởng thế thôi. Lân sau mang đi chơi đừng vội ép lồng sớm, mà cũng đừng dại để hai con chủ nhà ép hai bên. tốt nhất là một em một, hoặc nhiều hơn thì phải của nhiều chủ khác nhau.

Syeko

Chim nhà bạn em nó quen mặt quen giọng ít đấu nhau đến khi em kẹp chim em vào giữa thì nó nẹt cho tơi bời chứ còn gì nữa.lần sau rút kinh nghiệm nha.

Vua_Soi

Hai con của ông bạn em sục lồng đòi đánh nhau chứ không phải đòi đánh con của em đâu, chỉ vì em để lồng ở giữa hai con ý nên mới tưởng thế thôi. Lân sau mang đi chơi đừng vội ép lồng sớm, mà cũng đừng dại để hai con chủ nhà ép hai bên. tốt nhất là một em một, hoặc nhiều hơn thì phải của nhiều chủ khác nhau.
Tks bác nhưng chắc chắn là con của em bị 2 con kia dọa đánh tung lồng vì em tận mắt thấy mà bác :)) .... Thật ra là thế này bảo là 2 con chim của anh ấy là chủ nhà chim mình là khách, nhưng mà anh ý chỉ có 1 con là bổi nuôi được 2 tháng lồng, con này nó xòe cánh xòe đuôi đòi đánh con nhà em trước, xg con còn lại của anh ý là anh ý mới mua hôm trước 1 hôm thì cũng làm gì quen nhà đâu, nhưng mà con này chim chắc cũng phải trên 1 năm lồng và có đấu rồi thì phải, nhìn nó hầm hố lắm, khi con này dọa đánh thì con em nó sợ bay qua phía bên đối diện lại gặp ngay con 2 tháng lồng bên kia dọa tiếp thế là tung lồng. Chim của e thì mới chỉ nghe vs xem clip thôi chưa đấu dàn lần nào, nên em sợ nó bể, nhưng mà lúc về nhà quặc nó ra để nó sổ vs con ở nhà lấy lại chút bản lĩnh thì thấy nó vẫn sổ bình thường.... Cũng chẳng biết thế nào các bác phàn giúp....Vs cả các bác cho em hỏi con em thì có vẻ đứng sổ cãi nhau thì giỏi nhưng mà nhảy vào oánh nhau thì sợ... các bác có cách nào cho nó có tí bản lĩnh để những lần sau khi đang cãi chửi nhau mà có con nào dọa đánh thì nó chiến luôn không chứ cứ bị chúng nó dọa đánh ==> sợ thì còn đấu j nữa

kenyang88

Em cũng tính vậy đó anh. kekeke

Bav4ever

Chuẩn ko cần chỉnh mà chỉnh thì lại ko còn chuận :).
Bác Cmtegiac ơi mình ở HN bác ạ hình như bác ở SG rất hân hạnh nếu một ngày nào đó dc gặp bác. Vụ gì chứ đi thọc bi a thì mình chỉ sợ bác ko có sức thôi. Đến lúc chân xoắn quẩy thì bác đừng hỏi tại sao nhé :)
BAV4ever thân

cmtegiac

Chuẩn ko cần chỉnh mà chỉnh thì lại ko còn chuận :).
Bác Cmtegiac ơi mình ở HN bác ạ hình như bác ở SG rất hân hạnh nếu một ngày nào đó dc gặp bác. Vụ gì chứ đi thọc bi a thì mình chỉ sợ bác ko có sức thôi. Đến lúc chân xoắn quẩy thì bác đừng hỏi tại sao nhé :)
BAV4ever thân
ôi, thế ah. Để có dịp ra HN thọc bida với bác. Trước e ở quân cầu giấy 4 năm bác ah hehe

Vua_Soi

Tks bác nhưng chắc chắn là con của em bị 2 con kia dọa đánh tung lồng vì em tận mắt thấy mà bác :)) .... Thật ra là thế này bảo là 2 con chim của anh ấy là chủ nhà chim mình là khách, nhưng mà anh ý chỉ có 1 con là bổi nuôi được 2 tháng lồng, con này nó xòe cánh xòe đuôi đòi đánh con nhà em trước, xg con còn lại của anh ý là anh ý mới mua hôm trước 1 hôm thì cũng làm gì quen nhà đâu, nhưng mà con này chim chắc cũng phải trên 1 năm lồng và có đấu rồi thì phải, nhìn nó hầm hố lắm, khi con này dọa đánh thì con em nó sợ bay qua phía bên đối diện lại gặp ngay con 2 tháng lồng bên kia dọa tiếp thế là tung lồng. Chim của e thì mới chỉ nghe vs xem clip thôi chưa đấu dàn lần nào, nên em sợ nó bể, nhưng mà lúc về nhà quặc nó ra để nó sổ vs con ở nhà lấy lại chút bản lĩnh thì thấy nó vẫn sổ bình thường.... Cũng chẳng biết thế nào các bác phàn giúp....Vs cả các bác cho em hỏi con em thì có vẻ đứng sổ cãi nhau thì giỏi nhưng mà nhảy vào oánh nhau thì sợ... các bác có cách nào cho nó có tí bản lĩnh để những lần sau khi đang cãi chửi nhau mà có con nào dọa đánh thì nó chiến luôn không chứ cứ bị chúng nó dọa đánh ==> sợ thì còn đấu j nữa
Sặc, ko ai trả lời giùm ak..... Tự dưng thì AD chuyển sang chủ để này chả ai thèm quan tâm trả lời j cả ...híc các pro giúp vs