chim yếu rụt cổ và ăn ít.

chim_den78

Mình mới mua em cm Hòa mỹ của tieutoanphong141. Chim rất yếu ăn rất ít, cánh hơi sệ. Mình đã cho em nó uống mật ong. Sâu qui ko ăn. Nhờ anh em các bác cho bài thuốc cho em nó mau khoẻ. Em cảm ơn.

cachuaba

chết rồi chim yếu thế? bạn thử kiếm con sâu rồng lột vỏ(trắng) nhét cho e nó thử đi. chúc e nó mau khỏe.

rungxanh777

Bạn thử bỏ vài loại trái cây vào cùng lúc, quan sát xem em nó thích ăn những loại nào thì cứ để mấy loại đó trong lồng cho nó ăn. Nếu có cào cào và trứng kiến thì cứ bỏ vô xem nó có ăn ko.

Thân.

chim_den78

Mình cho em nó con chuồn chuồn em nó ăn hết nhưng ăn rất ít. Nhảy nhẹ.chim về là mình cho đậu cành xoan luôn. Ko ăn sâu qui.

chim_den78

Mình cho em nó con chuồn chuồn em nó ăn hết nhưng ăn rất ít. Nhảy nhẹ.chim về là mình cho đậu cành xoan luôn. Ko ăn sâu qui.mai mình quay clip bạn nào biết up mình gửi email bạn nào up giúp mình.

Chéc

gì chứ không ăn thì coi chừng toi, tốt nhất cho ăn trái cây treo nơi yên tĩnh và hên sui thôi bạn à...

Em nó ko pải là ko ăn. Mà ăn rất ít. Hi vọng em nó mau khoẻ.
thường chim mới chuyển về nên mua cho em nó cam ăn cho nhanh tỉnh, đi xa quá thì nó mệt mà, bạn mua thêm siro hoa thiên pha vô nước cho em ấy uống là ăn nhiều mà, chim đi xa phải mất thời gian mới khỏe, chứ muốn nó khỏe liền thì khó

quangvinh89

Chim xệ cánh 1 là do đau, 2 là do yếu chim bạn nhé
Nên bổ sung nhiều hoa quả mồi tươi cám tốt và mật ong cho khỏe

vubaucat

chim yếu đem ăn sâu hả anh.nên cho ăn cam phơi nắng sớm .chim khõe thui.phơi 15p mỗi ngày đem vô cho nghĩ ngơi.đừng tắm,khõe rùi tắm.

noucamp98960

Cho e nó ăn trái cây. Mồi tuoi thì những thứ de ăn như cao cao non, trứng kiến, dế thì cm ko hạp lắm, sâu quy thì khi chim khỏe mới cho...

facebook_online

Bác cứ thử mây cách mà ae chỉ xem sao. Biết đâu lại đc. Chúc cho chú chim của bác nhanh ăn chóng khỏe

hoangjtam

cho e nó miếng đu đủ trùm cho nghỉ ngơi đừng có săm soi làm e nó hoảng nhảy mất sức.mong là mau e nó mau khỏi.

chimcuccu!!

cho ăn nhiều hoa quả vào nhé kiếm cho em no máy con châu chấu đi bạn để nơi yên tĩnh thoáng mát nhưng ít gió nhé hỏi xem chủ cũ cho ăn cám gì sợ chim k hợp cám tiêu hóa kém tốt nhất là cho ăn hoa quả các loại và mật ong pha với nước cho dễ uống.