Cho chào mào ăn sâu quy!!!!!!!!

hieuhp

xin nhờ các cao thủ cho biết chào mào muốn cho ăn sâu quy thì chế độ như thế nào thì vừa đủ cho chim ạ?

theo mình thì không nên cho ăn sâu qui bạn à dù ít hay nhiều đi nữa,cứ chăm theo chế độ bình thường,cám và trái cây + cào cào thay đổi luân phiên là được,vài lời chia sẽ.

sâu qui không dành cho chào mào bạn à,chỉ dành cho ccl và cct thôi,sâu qui rất nóng,có thể em chim bị nín lông và không thay lông được trong mùa tới,tốt nhất là bạn nên chăm em nó theo chế độ mình đưa ra,và thường xuyên cho em nó đi cội thì em nó sẽ căng thôi bạn à,vài lời chia sẽ với bạn !!!

VipClub

Vua Chào Mào
xin nhờ các cao thủ cho biết chào mào muốn cho ăn sâu quy thì chế độ như thế nào thì vừa đủ cho chim ạ?
Chim ko nên cho ăn sâu bác à . Sâu có tính cực nóng. ăn sâu ko tốt cho bộ lông! Lông nhanh khô và xấu!
nên cho ăn cào cào trái cay thay phiên sẻ tốt hơn
nêu ko phải mấy bác bỏ qua nhé
Thân chào ! VipClub

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Ăn sâu qui nhiều dẫn đến hóc lông và xoăn lông! hạn chế ăn! Chỉ ăn vào mùa lạnh! 1 tuần có thể 1 lần ăn khoảng nữa muỗng cafe là được!

H

HoaiNydc

Guest
theo em ngày nào mình củng cho nó ăn. vì sâu quy rất mát rất nóng nên cho ăn hoài được hoài.hết

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
theo em ngày nào mình củng cho nó ăn. vì sâu quy rất mát rất nóng nên cho ăn hoài được hoài.hết
bác này có ý phá diển đàn ak.hay sao comment lung tung vậy,admin và mod xem lại trường hợp này nhé

H

HoaiNydc

Guest
bác này có ý phá diển đàn ak.hay sao comment lung tung vậy,admin và mod xem lại trường hợp này nhé
sao mà khó vậy anh. em đan nuôi chim cho ăn vậy mà. sao cái gì củng nói là sao trời ơi.

truongks

em thấy thái độ của bác này không hợp tác qua các coment. em nghĩ bác nên xem lại thái độ đó đi , đến lúc anh em mọi người lại ngĩ bác không có học ( thất học) mù chữ có nghĩa ( vì có rất nhiều bài nói về thái độ của bác). Đừng tỏ ra mình nguy hiểm nữa. vài lời nhận xét về bác như vậy không phải bác bỏ qua.
Thân truongks

truongks

theo mình thì cho ăn hạn chế tối đa. trừ khi không có cào cào thì cho ăn 1 ,2 con thôi. Sâu rất nóng ăn vào bạn sẽ thấy chim căng ngay nhưng mùa sao bạn sẽ thấy khác. chim không thay được lông, yếu chim, không chịu ăn cám vì ăn sâu quen rồi dần dần suy chim. mình cũng đang bị 1 em như vậy nên có vài lời góp ý.
thân truongks

viet

Chào Mào Diêu Trì
Theo riêng mình thôi nhé, dựa vào tác dụng của thức ăn thì mình cho ăn. Vậy nếu mùa nắng thì hạn chế cho ăn sâu quy. Nếu mùa lạnh thì bạn chế độ ăn sâu quy nhiều hơn mùa nắng. Cũng như thức ăn chim miền bắc thì cho thêm ớt vào, miền nam thì rất ít và hầu như không có.

hieuhp

mình không biết làm thế nào để chim căng lửa trở lại cả hơn 20 ngày từ ngày chuyển ra đến giờ nhìn chim thái độ vẫn rất tốt nhưng phong độ kém ổn định hôm hay hôm dở mặc dù có khi vẫn kẹp cùng chú chim thường xuyên dợt cùng nhau 2 tới 3 lần. ngoài này ít châu chấu toàn phải cho ăn dế hoa quả đầy đủ táo cam chuối ca rốt ca chua cám bột ngon lành mà vẫn thế các bác ạ! chế độ tắm ngày nào cũng 1 lần. tóm lại nếu chim mới chuyển ra mà xịt hẳn không có tí lửa nào thì không bàn đến nhưng đây chim mình thái độ cực kì tốt mà vẫn vậy xin các bác nào có cách khắc phục sự cố này chỉ bảo giúp mình nhé!!! Xin Chân Thành Cảm Ơn các ý kiến góp ý giúp đỡ rất rất nhiệt tình của anh em trong diên đàn.........!

beolun97

em cũng nghĩ như anh việt,vì em mới gập 1 bác ở hn nuôi 18 con chào mào,bác ý ns là chim ở trong này chuyển ra thường chơi chỉ đc hơn 2 mùa j đó rồi lại tụt vì thời tết ở đó lạnh nên nét chơi ko lăng săng,đổi vùng khj hậu nên chim ko đc tốt lắm

hung98

thanks chủ thớt nha,vậy mà mình không biết cứ cho chào mào oánh sau quy tì tì,cứ bảo tại sao đang thay lông mà lại thôi!hix.chim của e bị như thế thì bh có cách gì khắc phục không các bác?e xin cám ơn trước ạ!

hieuhp

bạn cho ăn nhiều hoa quả lên siêng tắm cho chim may thì khỏi đc.

bạn cho ăn nhiều hoa quả lên siêng tắm cho chim may thì khỏi đc.
bác này giỏi thật .đầu làm học trò ,cuối làm sư phụ luôn .
dù sao cũng cám ơn bác vì tôi cũng đang ở tình huống tương tự .
chúc bác có thêm những topic bổ ích cho anh em D/Đ .