cho em hỏi mấy bác là nuôi chòe than cần nuôi mái không ạ ???

• Người khởi tạo dieu
  • Ngày bắt đầu

dieu

mấy bác nghệ nhân chơi than cho em hỏi là nuôi than cần nuôi mái hay không ạ:)

doan nguyen

theo e là không, vì chỗ e mấy người nuôi toàn cám có 10k chả có sâu hay dế mà hót ầm ầm.

dieu

nuôi than thì k cần chòe mái , chòe than ăn cám 10k k cần sâu dế mà hót ầm ầm khó tin nhỉ.
theo bán thì nuôi than cần chăm như thế nào cho nó có phong độ bác nhỉ, còn cám mình cũng xin bác giới thiệu vài dòng cám cho than tốt nhé tks bác nhiều

doan nguyen

sự thật 100% không biết e gặp chưa hết chim hay sao nữa mà có 3 e treo đi bẫy hót ầm ầm, chỗ e lâu lâu có sâu thôi chứ cào cào, dế đâu ra với lại chả có trường chim gì cả nuôi vui thôi nên ko ai làm cám mua thôi, vùng sâu vùng xa ăn đồ rẻ tiền thôi.

dieu

sự thật 100% không biết e gặp chưa hết chim hay sao nữa mà có 3 e treo đi bẫy hót ầm ầm, chỗ e lâu lâu có sâu thôi chứ cào cào, dế đâu ra với lại chả có trường chim gì cả nuôi vui thôi nên ko ai làm cám mua thôi, vùng sâu vùng xa ăn đồ rẻ tiền thôi.
cho em hỏi bác từng nuôi chòe than chưa. và cho mình xin vài dòng cám tốt cho than, nếu biết bác có thể cho em vài tụ điểm dợt than trong quận tân phú nhé tks bác nhiều

chaomaohu3

theo bán thì nuôi than cần chăm như thế nào cho nó có phong độ bác nhỉ, còn cám mình cũng xin bác giới thiệu vài dòng cám cho than tốt nhé tks bác nhiều
nếu muốn dùng cám cho chim có phong độ thì hbk là số 1 nhưng dùng lâu sẽ thấy hậu quả , cám thì theo em k quan trọng , chỉ quan trọng mồi tươi thôi , mồi tươi 24/24 thì quá tốt , vài lời góp ý k phải bỏ qua nhé.

doan nguyen

cho em hỏi bác từng nuôi chòe than chưa. và cho mình xin vài dòng cám tốt cho than, nếu biết bác có thể cho em vài tụ điểm dợt than trong quận tân phú nhé tks bác nhiều
Mình ở đăk lăk vùng sâu vùng xa làm gì có trường chim, có ba vì cho ăn xem có điều kiện cho dế, cào cào, sâu... tắm táp mình nghĩ sẽ ổn. chúc bạn thành công.

dieu

nếu muốn dùng cám cho chim có phong độ thì hbk là số 1 nhưng dùng lâu sẽ thấy hậu quả , cám thì theo em k quan trọng , chỉ quan trọng mồi tươi thôi , mồi tươi 24/24 thì quá tốt , vài lời góp ý k phải bỏ qua nhé.
tks bác nhé

dieu

Mình ở đăk lăk vùng sâu vùng xa làm gì có trường chim, có ba vì cho ăn xem có điều kiện cho dế, cào cào, sâu... tắm táp mình nghĩ sẽ ổn. chúc bạn thành công.
nghe nói chim daklak hay lắm bác nhỉ . nếu có điều jieenj chúng ta giao lưu học hỏi nhé

doan nguyen

ok thôi, mình nói thật chưa có e nào ưng cái bụng cả, cũng chưa có e đăk lăk nào hay vẫn đi tìm một e mà chưa được, e chim sẩy có chủ chưa ?

ca_chep

dùng lâu cám hbk hậu quả sao vậy bác , mới chuyển qua cho ăn thử hbk1 mà nghe bác nói lo quá !!

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
quê em người ta chơi cứ cám cho vịt, cám ba vì mà nó vẫn sổng đấu chim trời cả ngày.