Cho hỏi anh em diễn đàn

Huutri

Chào các ae , mình mới chơi chào mào cho mình hỏi ngu tý . Lông cánh chào mào lúc thay lông nó có thay hết ko ,chim nhà 3 con đều thay lông xong nhưng mình thấy lông cánh thay ko hết. Cảm ơn

Kelangthang

Nuôi tốt thì những cái lông đó nó khô rồi nó sẽ rớt thôi bác. Có khi những cái lông đó nó mọc sau nên rớt chậm hơn những lông khác.

Huutri

Mình nuôi lông rất kĩ ,cào cào ăn ngán thôi, cám thì tự làm, chỗ treo ngủ nghỉ yên tĩnh. Không riêng chim mình mà các ae trong cội cũng bị trường hợp này.

duongnhiet

Member
Mình nuôi lông rất kĩ ,cào cào ăn ngán thôi, cám thì tự làm, chỗ treo ngủ nghỉ yên tĩnh. Không riêng chim mình mà các ae trong cội cũng bị trường hợp này.
Phản ứng tự nhiên khi chim cảnh giác sinh tồn ah, trong tầm 2-3tuan nó rớt ah. Cảm giác sau khi lông xong thì thêm 2-3t nữa mới gọi là an tâm.
Tùy nết con chim cho dợt ngay hay đợi chín mới dợt. Còn thi thì hên xuôi... ^_^

ca_chep

ko hết nhé . nó sẽ thay dặm sau vài tháng nữa chứ ko thay hết 1 lần đâu . chăm tốt cứ yên tâm đi

MrKhoaMars

Lông cũ con chim nó có gãy hay bị sao mà bác biết nó thay không hết hay thế. Nếu bác dựa vô độ vàng của lông để phân biệt lông mới với lông cũ cũng không có chính xác mô.

cuongpham82

Lông cũ con chim nó có gãy hay bị sao mà bác biết nó thay không hết hay thế. Nếu bác dựa vô độ vàng của lông để phân biệt lông mới với lông cũ cũng không có chính xác mô.
Chuyện này cũng đơn giản bạn. Bộ lông cánh của chào mào gồm 36 cái. Khi bắt đầu rớt lông mình giử lại để tính. Đến cuối mùa thay lông thì sẽ biết nó thay hết hay ko thôi. Như chim mình vừa rồi cũng ko hết (còn lại 9 cộng cánh)

MrKhoaMars

Chuyện này cũng đơn giản bạn. Bộ lông cánh của chào mào gồm 36 cái. Khi bắt đầu rớt lông mình giử lại để tính. Đến cuối mùa thay lông thì sẽ biết nó thay hết hay ko thôi. Như chim mình vừa rồi cũng ko hết (còn lại 9 cộng cánh)
Cảm ơn bạn. Cái này giờ mình mới biết. Có điều mình cũng không có đếm lông luôn. Toàn thấy dơ thì thay cho nó sạch rồi đổ đi chứ không có đếm. Bái phục bác tỉ mỉ quá.