cho hỏi chào mào bỏ ổ ?

thanhvalivn110

nhà mình có 1 cặp chào mào ,nó đẻ được 3 trứng ấp được 13 ngày rồi ,nhưng minh rình thì con mái nó ít ấp lắm khoảng 5,10 phút là nó bay ra ,cho minh hỏi có phải nó bỏ ổ rồi không.Mình không bao giờ rờ tay vào ,chỉ nhìn thôi

minhways0ck

Bạn phải để nơi vắng ng`.Rình cũng phải ít thuj chú đừng ngày nào cũng nhìn,nhìn lén thì phải tuyệt đối ko cho nó thấy.Nó mà sợ thì nó ko dám ấp nữa đâu

truonglun79

Bạn phải để nơi vắng ng`.Rình cũng phải ít thuj chú đừng ngày nào cũng nhìn,nhìn lén thì phải tuyệt đối ko cho nó thấy.Nó mà sợ thì nó ko dám ấp nữa đâu
kaka. bác nói chính sác, nhưng mà có được cặp chim đẻ trong nhà, cũng tò mò lắm chứ, rình là thường xuyên, nhưng mà phải trình độ, riêng e chưa có diễm phúc xem chào mào đẻ,

minhways0ck

kaka. bác nói chính sác, nhưng mà có được cặp chim đẻ trong nhà, cũng tò mò lắm chứ, rình là thường xuyên, nhưng mà phải trình độ, riêng e chưa có diễm phúc xem chào mào đẻ,
Trời ơi,ý bác là nuôi trong nhà à.Ng` qua lại nó làm sao đẻ dc

ChaoMaoNH

Theo mình hiểu thế này: Sau vườn nhà bác ấy có một đôi chào mào về làm tổ, đẻ dc 3 trứng thì bị bác ấy phát hiện. Đang tìm chào mào để chơi mà ko có, nay lại có đôi chào mào về cạnh nhà làm tổ ---> bác ấy mừng quýnh nên ngày nào cũng ra ngó xem trứng chiếc thế nào (có thêm dc quả nào ko :D), đã nở chưa..v..v...(có ngày ra ngó 2, 3 lần :()---> bị chim bố và chim mẹ phát hiện ---> kết quả!

chipchip0203

Theo mình hiểu thế này: Sau vườn nhà bác ấy có một đôi chào mào về làm tổ, đẻ dc 3 trứng thì bị bác ấy phát hiện. Đang tìm chào mào để chơi mà ko có, nay lại có đôi chào mào về cạnh nhà làm tổ ---> bác ấy mừng quýnh nên ngày nào cũng ra ngó xem trứng chiếc thế nào (có thêm dc quả nào ko :D), đã nở chưa..v..v...(có ngày ra ngó 2, 3 lần :()---> bị chim bố và chim mẹ phát hiện ---> kết quả!
chuan men;)

boygl88

tùy vào thời tiết nữa bạn, nếu ngày nắng thì con mái thỉnh thoảng mới ấp, còn trời lạnh thì phải ấp để giữ đủ nhiệt cho trứng

kcty

Chưa chắc là bỏ ổ đâu bạn, bạn rình mò nó sợ nên nó bay ra bay vào vậy thôi, cứ chờ 3 ngày nữa e nó nở lúc đó rình thoải mái, lúc đó nó không bỏ con đâu.

tuanlv115

Bó tay bạn . Chim cò ko nên rình nhiều. CHỉ cần xác định nó làm tổ ở đâu là đc . Chim nó nhạy cảm lắm nhìn nhiều nó bỏ ổ đấy.

9nhan

Lấy trứng về ấm thêm vài ngày nở ngay

NẾU TỔ CHIM MẸ ĐÃ ẤM 1 TH GIAN RỒI BỎ, BẠN LẤY TRỨNG VỀ ẤP KHẢ NĂNG NỞ RẤT CAO ( XEM PHẦN TỰ ẤP TRỨNG)
CÓ ĐIỀU NUOI CHIM CON HƠI CỰC, BÙ LẠI NÓ RẤT THUẦN, BẠN ĐI ĐÂU NÓ BAY THEO... TƯỢNG BẠN LÀ BỐ NÓ :p

phamkien25

nhà mình có 1 cặp chào mào ,nó đẻ được 3 trứng ấp được 13 ngày rồi ,nhưng minh rình thì con mái nó ít ấp lắm khoảng 5,10 phút là nó bay ra ,cho minh hỏi có phải nó bỏ ổ rồi không.Mình không bao giờ rờ tay vào ,chỉ nhìn thôi
Nghe mọi người nói 13 ngày là nở rồi mà.

giangnam

chim trời làm tổ thì rình làm gì khi nghe chim bố mẹ ro thì biết chim đã nở
thêm 1 kinh nghiệm học lóm đc là khi muốn tìm ổ cm thì thấy con trống đứng hót quay đầu về phia nào thì ổ nằm hướng sau lưng nó