Cho hỏi về thế đứng cầu của chim chào mào.

tinbmt1975

Mình thấy thường những chú chim chào mào thuần có thế đừng cầu khi hót hình chử C, và đa số mọi người nói rằng những chú chim như thế thường là những con có tố chất. Nhưng mình có 1 chú thế đứng cầu khi hót hay ché không đứng thẳng hình chử C, mà em nó đứng cứ như chúi người về phía trước, có cảm giác như sẵn sàng phóng về phía trước. Mọi người có nhận xét thế nào về những chú chim đứng cầu như vậy ?

quocvu_2811

Cái này mình nghĩ tùy con chim. Thường thì cúp cầu chữ C nhìn sẽ đẹp hơn :D
Nhưng không phải con nào cũng như vậy, mình cũng có một em kè chim là cúp cầu rất đẹp nhưng chơi lại ko đc hay lắm :D

thai

chim đứng cúp cầu như vậy theo mình thấy là trạng thái chim sung và khỏe mạnh . chim đứng thế nhìn rất đẹp còn chim đứng như cái phi tiêu như bạn nói mình cũng có và thấy tướng đứng ko quyết định nhiều đến tố chất chim đâu bạn . mình ra cội thấy rất nhiều con đứng ko đẹp nhưng chơi cũng ko thua con nào . góp ý thui chứ mình còn non lắm @@

de_men_bt

đó là dáng đứng chứng tỏ mình trước những con khác như có ý khiêu khích, đê dọa,

chaomao^^py

Moderator
Dáng cúp chữ C thì bình thường thôi , đa phần chim khi căng đều thế . Nhưng dáng chồm về trước , 2/3 mình chim nằm trước cầu và lưng rùa thì là tuyệt vời , những con này rất hung , càng chơi càng rát . Mình thích những con thế này

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Nhiều em đứng chồm người về trước đấu rất bền, siêng nhảy cầu nhưng thường có vẻ ít cánh hoặc chơi cánh ko rộng bằng những con cúp cầu.

shopthuhavd

Chào Pác,
Chim chơi thế đứng cúp cầu không phải là chim có tố chất, những em chim chơi đứng cúp cầu ( chữ C) nhìn đẹp thôi, nhưng đa số những em chơi cúp cầu vẫn có thái độ tốt hơn.
Nói túm lại chim chơi bền hay hông chưa liên quan đến thế đứng cho lắm...
Thân !

tinbmt1975

Mình đưa clip lên, clip mình quay lúc hơn 18h nên tối, với lại cái điện thoại cùi bắp quá, mọi người xem qua thử thế nào ?

Sửa lần cuối:

noucamp98960

Đứng vươn nguoi về như thế là hay đó bạn. E này chắc máu chiến và lối chơi bùng nổ nhỉ. Hồi truoc chơi chim Họa Mi rất kết mấy e như vậy.

linhu

Dáng cúp chữ C thì bình thường thôi , đa phần chim khi căng đều thế . Nhưng dáng chồm về trước , 2/3 mình chim nằm trước cầu và lưng rùa thì là tuyệt vời , những con này rất hung , càng chơi càng rát . Mình thích những con thế này

Lối chơi chồm ra trước mắt găm đối thủ dứ dứ kèm ché dễ tiễn đưa bạn hàng, nết này mấy em mồi dữ hay dùng.

tranhathi

Đồng quan điểm với bác này. Những em có thế đứng này rất hung chim, cách chơi như muốn ăn tươi nuốt sống kẻ thù ( còn quan điểm của mình : những em thế này có nước chơi phủ đầu rất tốt, nhưng khi đối thủ chụi dc thì em nó sẻ giảm lửa khá nhanh) ...............

viettuan78

mình cũng có một em thế đứng như thế này, tính cách chơi rất găm chim, đi thi thường được vào vòng trong nhưng để có giải rất khó, bởi vì những em này chơi không phân phối lực có bấy nhiêu chơi bấy nhiêu, đòi hỏi bạn chăm, phải cho tập lực nhiều, giợt giải nhiều mới có được độ bền!chúc bạn thành công!

pincon14

chim cúp chữ c thì cũng thường thui bác à, chim dữ và bền thường là chim đứng hình zích zắc, có nơi người ta gọi là hình số 7. nghĩa là đầu vươn về phía trước, từ cổ đến phao câu theo đường thẳng nằm ngang, đuôi lại cúp xuống cầu. nhìn chim rất cứng và thường có giọng sổ rất rát và lực. chuyền cầu cũng rất đẹp. thái độ muốn ăn tươi nuốt sống đối thủ. nếu để ý thì những con đạt giải trong những cuộc thi lớn có góp mặt anh hùng này. nên tuyển những em này hơi bị khó. nhưng có điều dáng đứng này chỉ đẹp khi nó là mào đinh.

minhtuantbvn

đứng chữ C là thế đứng tấn rất cơ bản và vững chắc , nhưng chưa hẳn đánh nhau tốt,còn có nhiều thế võ hay mà khiểu đứng độc đáo,như đại bàng tung cánh,thái cực... con của bạn là một nhân tài võ học đó xin chúc mừng chủ thớt