cho mình hỏi làm như nào cho chào mào nó múa vậy

chaomao1

như tiêu đề mình muốn hỏi muốn chào mào múa xòe đuôi làm như nào vậy có bác nào biết chỉ em với ạ

của chủ top chắc là do kè trống mà chim k chịu múa nè! chắc do nết con chim rồi..! em đoán vậy

chaomao_dl000

em hỏi ké tí mái có múa được vũ Điệu bơi bơi không các bác hay chỉ chim trống thôi

googlebmt96

mình có con má trắng nuôi đc 3 tháng lồng đã ra tách đỏ.. mình kè vào con mồi của mình thì nó múa ầm ầm.. chả có nhẽ em má trăng mình là mái.. .. ra tách đỏ roi mà chưa biết bọng @@

vietthangek

Chào bạn !
Câu hỏi khó cho anh em nghệ nhân đó nghe. Mình gặp câu hỏi của bạn là lần đầu, mỗi chú chim có một nết chơi khác nhau, khi chú chim có lửa hay múa khi ở một mình. Nhưng khi ra trường vẫn có một số chú múa, sau đó vẫn đấu bình thường. Chú chim của bạn mà đem đi mồi thì xác suất đánh được chim rừng rất cao.

hoanghiro

Chim yếu lửa hay múa lắm bạn,nhà mình có mấy con yếu lửa kè chim dữ là líu ríu múa

luuthientoan

Chào mào mình cũng múa, làm sao cho nó bỏ cái tật đó. Một mình nó cũng múa, hót đã, xổ bọng chán là múa.

vuphat

Vâng nhà e có chú cứ nhìn thấy chim lạ (chào mào) là lại làm một bài balê xong mới chơi. Bất kể mái hay trống, cứ gặp là múa!

Mickeycm.batoqn

Thả 1 con ra ngoài,khi gần sáp tới con trong lồng lai múa thôi.
Mà chơi chim quan trọng là giọng hót và thái độ đấu thôi.Mình có chú chim vì lý do lên cội chơi 10p là múa nên bán củng vì lý do đó,đi thi hay bị rớt oan .