cho mình hỏi về chim đi thi

chaomao1

hôm nay mình mamg chim qua nhà ông anh dợt. chim mình chơi cánh tốt thái độ tốt bọng có liên tục thỉng thoảng mới hót. ông đấy bảo mang chim di thi quan trong là nó mau mỏ đi thi nó đếm mỏ có phải không ạ..

SherlockTN

Chim mình chơi cánh tốt thái độ tốt bọng có liên tục thỉng thoảng mới hót

Mình không hiểu câu này của bác lắm, "bọng có liên tục" mà "thỉnh thoảng mới hót" là sao?
Mình thấy những chú chơi chậm mỏ thường sẽ vào được đến những vòng gần vòng chọn, do những vòng đầu chim trên giàn còn nhiều, trọng tài sẽ chỉ loại những chú bỏ nước hoặc chơi yếu; chỉ khi đến những vòng gần cuối, cần chọn những chú chơi tốt nhất trên giàn thì những chú chậm mỏ sẽ ít có ưu thế hơn. Tuy nhiên theo tiêu chí chấm thi mình thấy những chú găm chim, siêng cánh, thái độ tốt nhưng chậm mỏ sẽ có ưu thế hơn những chú chỉ đứng một chỗ ra bọng!

quangphucmobile90

Mình không hiểu câu này của bác lắm, "bọng có liên tục" mà "thỉnh thoảng mới hót" là sao?
Mình thấy những chú chơi chậm mỏ thường sẽ vào được đến những vòng gần vòng chọn, do những vòng đầu chim trên giàn còn nhiều, trọng tài sẽ chỉ loại những chú bỏ nước hoặc chơi yếu; chỉ khi đến những vòng gần cuối, cần chọn những chú chơi tốt nhất trên giàn thì những chú chậm mỏ sẽ ít có ưu thế hơn. Tuy nhiên theo tiêu chí chấm thi mình thấy những chú găm chim, siêng cánh, thái độ tốt nhưng chậm mỏ sẽ có ưu thế hơn những chú chỉ đứng một chỗ ra bọng!
chuẩn không cần chỉnh luôn bác ơi. bác chắc kinh nghiệm đi thi nhìu.

dungchaomaovt

nêu chim chuyền cầu, ghim chim, ra mỏ liên tục nhưng ít cánh. Vây có hơn những con cánh , giữ hình nhưng ít ra mỏ kg vây bác? Thanks

quangphucmobile90

nêu chim chuyền cầu, ghim chim, ra mỏ liên tục nhưng ít cánh. Vây có hơn những con cánh , giữ hình nhưng ít ra mỏ kg vây bác? Thanks
những con như bạn nói khi vào đến vòng lựa hoặc chon 4 con hay nhất thì sẽ có ưu thế hơn. lúc đó trọng tài hay xét chấm miệng nên dễ được chọn hơn những em ra cánh nhìu.

cmtegiac

Nếu những vòng loại thì cả 2 TH trên đều đi vào vòng chọn còn vòng CK thì loại 1 chiếm ưu thế hơn

SherlockTN

Theo mình chim chơi cánh ít hay nhiều đều thuộc về "Hình" trong bộ tiêu chí "Hình, Bọng, Dáng, Chẻ" khi chấm thi. Trường hợp như bạn nói 2 chú chim đều đã có "Hình" (tức thái độ thi đấu tốt) thì tất nhiên sẽ ưu tiên chọn chú chim có "Bọng" nhiều hơn.

tinbmt1975

Các cuộc thi thường có thời gian thi rất dài, những chú chim chuyền cầu ra cánh liên tục, khi vào vòng CK thường không còn đủ lực để chơi, lúc đó những chú chi sổ bọng nhiều hơn sẽ chiếm ưu thế.

sonmobile102

cũng còn tùy vào tiêu chí từng vùng nữa bạn miền bắc tiêu chí khác miền nam tiêu chí khác
nhưng theo mình con cánh cầu bộng tuy thưa nhưng sẽ có ưu thế con chỉ đứng 1 chổ bộng

chaomao1

cảm ơn ban nhé. chim người ta ra 2 mỏ hoac 3 mỏ chim e mới đc 1 mỏ nhưng siêng sàn cầu cánh và bọng tốt. mình chuẩn bị mang chim đi thi và lần đầu tiên lên hơi lo lắng hi

nhiều mỏ nhưng chỉ đứng hót. như vậy có bị loại không bạn
Tùy bảng của con chim đó nữa bạn à.Thi tầm 10 đến 12 vòng, sau đó vào top. mỗi vòng 10 phút.Nói chung chấm thì vẫn thiên về hình đấu + giọng đấu...qua 10 đến 12 vòng thì trừ những con quá hay ăn giải cao thì đa phần con được hình thì mất tiếng, con được tiếng mất hình.Lúc đó phải lựa chim ăn top thì ngoài Bắc sẽ loại con mất tiếng...những con mất hình có thể bị loại hay sút penalti thì ưu tiên con ra nhiều mỏ hơn, ra mỏ đuôi cúp cầu cũng được tính điểm tốt hơn là con ra mỏ bềnh đuôi.

nhiều mỏ mà đứng một chổ sẽ không lợi thế bằng ít mỏ mà sàn cầu và cánh liên tục bạn nhé.
Ít mỏ ở cấp độ chấp nhận được...nói chung là mình không nhớ rõ là sau bao nhiêu thời gian chim không ra mỏ thì bị loại nữa, dù cánh có chém nhiều, sàn cầu nhiều...