CM ăn hồng có được không

sun88

Quả hồng này như cà chua chắc cho CM ăn đc đấy các bác nhỉ

lenhattan

Quả gì người ăn dc là Chim ăn dc thôi bác ak. Chỉ ngań ăn mấy quả này vào dọn phân thấy mệt,như ăn cà chua hoặc Thanh Long vậy,ướt lắm

thai

quả hồng này chim ko an được thì con gì ăn được ? đà lạt chim toàn ăn quả này ngoài rừng khi đến mùa thôi !!

sun88

:)) bg phải làm chuyên mục mỗi ngày 1 loại quả cho CM ăn thôi :D

pepsi47

Moderator
Chỉ sợ em nó ghiền rồi bác ko có mà mua cho em nó ăn ấy chứ.

2ndFACE

THế mà cả 2 con nhà mình k ăn đâu, vì quả này lúc mềm thì nát, lúc vừa vừa giòn giòn thì hơi cứng

PhiSon

chim nhà em ăn ầm ầm ! ngon nửa là đàn khắc, mà chỉ ngại mổi cái dọn phân ướt nhẹp @@

sun88

chim nhà em ăn ầm ầm ! ngon nửa là đàn khắc, mà chỉ ngại mổi cái dọn phân ướt nhẹp @@

Lần nào cho ăn mấy quả ướt ướt như này thì lót thêm báo vào bạn ak :D mình toàn lót 2-3 lớp k sợ ướt đáy lồng lun

vuthiyennhi

Nhà pác này chắc vựa trái cây, nếu được thì quá tốt rồi. Chim thường thích ăn những quả chín mọng mà.

sun88

các bác cứ nói quá, e ăn gì thì e cho chim ăn thế thôi :D tầm này đang thay lông cứ quả gì màu đỏ là e cho ăn :D

chimhue

hồng ăn được nhưng nên lựa những quả chín chứ lựa hồng vàng còn cứng thì nó ăn rất khó và nhát ăn , hồng và cà chua ăn dọn phân mệt lắm

manhtoan

Chim thay lông cứ cho ăn bình thường loại nào càng mát thì càng tốt nhanh mọc lông chim nhà mình thay lông ngày nào cũng cho ăn nửa quả cà chua hoặc 1 miếng đu đủ to lúc mới mua về đầu trọc như con chim kền kền mà mới 10 ngày đã mọc được gần 1cm rồi

nhocloclaoca

chào mào nhà e chỉ thích ăn mỗi sầu riêng với cà chua .. còn chuối nó không thích hay sao mà ăn rất ít :(