CM bị trúng gió

noucamp98960

Chào AE dđ. Hôm nay mình mang e chim 2 mùa lồng ra cội. Lúc mở áo lồng ra và treo lên Kè voi 1 em Bổi thì E nó có hiện tượng Đuối sức, chân đứng ko vững, như muon rớt khỏi cầu ( bị lần này la lan thu 2). Mình mang xuong đất khỏng 2 p sau e nó binh thuong trở lại nhưng ko còn Lửa va độ Sung như như truoc đó. Mot so Ae o Cội noi la Trúng Gió va minh cung nghĩ vậy. E nay minh mang đi Cội cung nhieu lần rùi, ma moi bị 2 lần gần đây mặc dù chế độ chăm van binh thuong. AE có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến va biện pháp khắc phục. Thân.

chao mao beo

Mùa này gió mạnh lắm ,đôi khi còn có bảo nữa ,bạn đem ra cội dợt có bị gió lùa ko,nếu có thì khả năng em nó trúng gió rất cao đó.nếu bị trúng gió thì bạn tham khảo mấy bài viết của ae diễn đàn về cách trị trúng gió rất hay.chúc chú chim mau khỏe lại

noucamp98960

Minh cung nghe ae d d chia se bắt ra bôi Dầu Gió nhung ko bit nhu the co trị dc triệt để ko vì binh thuong minh treo o nhà 2 năm rui ko bị, mà gio lai bị 2 lần liền.

chao mao beo

Bạn bắt ra nặn phần màu vàng ngay đít nó đó.nặn ra hết rồi bôi dầu khuynh dịp vào(loại dầu dành cho phụ nữ mang thai và trẻ sơ sinh ) loại này ko có nóng nhưng rất hiệu quả,nhỏ thêm vài giọt vào đáy lồng trùm áo lồng lại khoảng 2 ngày là thấy khỏe lại ngay.

noucamp98960

Mình tu luc nuoi chua bao giờ đụng tới e nó cả hix x, mà m thấy e nó ị rất khó khăn( đôi khi). Mấy e chim bình thuong co phần Màu vàng nay ko bạn, để mai minh bat e Má trang xem thử rui áp dụng voi e nó sau.

cm bôi Angel

Bác lấy dầu gíó bôi ở miến lót lồng và áo lồng ( bôi vừa thôi kẻo ngộp ) sau đó trùm kính áo lồng nhưng không kéo khóa (set ba tia) , để nới kính gió . Qua 3 đêm sẽ khỏi nhớ trong thời gian này không cho tắm , phơi nắng ít thôi hạn chế tiếp xúc ngoài trời , sau một tuần chăm lại chế độ cũ

noucamp98960

Bác lấy dầu gíó bôi ở miến lót lồng và áo lồng ( bôi vừa thôi kẻo ngộp ) sau đó trùm kính áo lồng nhưng không kéo khóa (set ba tia) , để nới kính gió . Qua 3 đêm sẽ khỏi nhớ trong thời gian này không cho tắm , phơi nắng ít thôi hạn chế tiếp xúc ngoài trời , sau một tuần chăm lại chế độ cũ
Thanks B nhieu. Minh ko biet nen lúc trưa đi dợt về minh van cho E nó tắm va phơi nắng , thấy e nó van bình thường. Chieu thay e no co vẻ mệt, mới Soi đèn thấy e nó vẫn ổn, để mai minh mua Lọ dầu gió ve lam nhu loi B.

luanthanh

Thanks B nhieu. Minh ko biet nen lúc trưa đi dợt về minh van cho E nó tắm va phơi nắng , thấy e nó van bình thường. Chieu thay e no co vẻ mệt, mới Soi đèn thấy e nó vẫn ổn, để mai minh mua Lọ dầu gió ve lam nhu loi B.

Bạn lấy dầu gió xanh bôi lên cầu + lấy 1 miếng gừng bỏ vào bếp lùi , sau đó lấy ra gọt vỏ ngoài rủa sach sắt tuwngffffg lát mỏng đổ tí nước sôi vào + it mật ong .Sang uống chiều chim uông ko hết thi đổ dj . tằm 1 tuần là khỏi . nhớ trùm áo lồng lại bạn nha .

giangnam

không biết các bác trị thế nào chứ khi e phát hiện bị trúng gió là bắt ra ngay lấy dầu gió bôi vào chân, phao câu, quẹt ít lên mũi rồi thả lại vào lồng, nhỏ ít dầu vào bố lồng,phủ áo lồng lại đặt nơi sáng kín gió, yên tĩnh, khả năng phục hồi nhanh hay chậm phụ thuộc vào time phát hiện và cứu chữa
theo mình thấy chim chuyển vùng có xác xuất bị trúng gió tương đối cao, nhất là khi mới chuyển vùng tới nơi có khí hậu thất thường

noucamp98960

không biết các bác trị thế nào chứ khi e phát hiện bị trúng gió là bắt ra ngay lấy dầu gió bôi vào chân, phao câu, quẹt ít lên mũi rồi thả lại vào lồng, nhỏ ít dầu vào bố lồng,phủ áo lồng lại đặt nơi sáng kín gió, yên tĩnh, khả năng phục hồi nhanh hay chậm phụ thuộc vào time phát hiện và cứu chữa
theo mình thấy chim chuyển vùng có xác xuất bị trúng gió tương đối cao, nhất là khi mới chuyển vùng tới nơi có khí hậu thất thường
Thanks cac B da chia se kinh nghiem.

noucamp98960

Bạn lấy dầu gió xanh bôi lên cầu + lấy 1 miếng gừng bỏ vào bếp lùi , sau đó lấy ra gọt vỏ ngoài rủa sach sắt tuwngffffg lát mỏng đổ tí nước sôi vào + it mật ong .Sang uống chiều chim uông ko hết thi đổ dj . tằm 1 tuần là khỏi . nhớ trùm áo lồng lại bạn nha .
Thanks B. Mình sẽ thử.