CM hót tiếng Chòe lửa

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Mình đang tăm tia một con cm của bác hàng xóm. Con này bóng bộ Đẹp, phong cách hay, lên giàn chơi đều và ok , nhưng bị một tật là có 1 tiếng chòe. Mình cũng k rõ có fai tiếng chòe hay huýt gió hay k vì nó nghe như thế này " wiu quýt" kéo dài. Theo ae thì giọng này con chim có bỏ đc không?

Sửa lần cuối:

vanthanh_daklak

con chim đã học được giọng gì là không bỏ dc đau bạn, lên giàn chơi tốt và hok sổ tầm bạy là dc

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Mình chỉ ngại mang nó về rồi chim nhà lại học đc cái tiếng đó thi chết luôn.. chứ con này len giàn thi k ra tiếng bậy và chơi ok ... haizzzz

caphesua

Bạn thử theo cách của mình.đã áp dụng cho chim nhà minh.bạn dành thời gian cho e nó 2 ngày là khỏi.bạn lấy em nó để gần chổ bạn ngồi trùm ao lồng lại.nhớ lấy áo nao sang 1 tí.cứ để e nó kêu bt lúc nào e nó kêu tiếng chòe bạn đập nhẹ vào lồng kèm theo tiếng sịt nữa.cứ lam như vậy khoảng 2 ngày mình bảo đảm hết.c.nhớ là khi chim đổ bộng bìh thường thì cứ kệ e nó nha.chỉ đập khi nó đổ tiếng chòe thôi

SherlockTN

Bạn thử theo cách của mình.đã áp dụng cho chim nhà minh.bạn dành thời gian cho e nó 2 ngày là khỏi.bạn lấy em nó để gần chổ bạn ngồi trùm ao lồng lại.nhớ lấy áo nao sang 1 tí.cứ để e nó kêu bt lúc nào e nó kêu tiếng chòe bạn đập nhẹ vào lồng kèm theo tiếng sịt nữa.cứ lam như vậy khoảng 2 ngày mình bảo đảm hết.c.nhớ là khi chim đổ bộng bìh thường thì cứ kệ e nó nha.chỉ đập khi nó đổ tiếng chòe thôi
Con nhà mình bị giọng hoàng hoạch đầu trắng, kêu tóc tóc áp dụng cách này đc k bác?

hoantq

Member
Mình đang tăm tia một con cm của bác hàng xóm. Con này bóng bộ Đẹp, phong cách hay, lên giàn chơi đều và ok , nhưng bị một tật là có 1 tiếng chòe. Mình cũng k rõ có fai tiếng chòe hay huýt gió hay k vì nó nghe như thế này " wiu quýt" kéo dài. Theo ae thì giọng này con chim có bỏ đc không?
Nhà chú có chòe lửa mà. Mang về cho em lửa học giọng em mào luôn là ok. heeeeeeeeeee

TVC

Món này hay đây... Nhưng chắc phải nhờ thêm 1 người giúp lo cơm nước cho chủ chim suốt ngày ngồi thiền bên lồng chim... :)

cop con

Vụ này hay nè, vừa rồi mình cũng cầm chăm giúp một chú chào mào cho ông anh (ở Phú Yên) làm tài xế ko có thời gian. Chú này nuôi má trắng lên, chơi ổn, nhưng để treo một mình thì hót như chích chòe lửa luôn, ai ko biết cứ tưởng chích chòe lửa thật. Tuy nhiên giọng chính vẫn là chào mào (giọng sông kol, nghe cũng khá hay),nguyên nhân do nuôi từ nhỏ lên kế bên chích chòe lửa. 2 trong một, giọng nào cũng hay.
Thân chào.

tan86

hix mình đang có 1 em hay hót tiếng chim mái, không biết áp dụng cách để gần rùi khi hót suỵt suỵt có tác dụng không nhỉ