cm ngưng rụng lông

Jack Dam

Tình hình em nó lại không như ý, mấy hôm trc em nó rớt lông hơi nhiều, đột nhiên 2 ngày nay nó ngưng hẵn k rớt thêm công nào, cứ gap trục trặc trong chuyện thay lông, thấy mà chán, hôm nay mới vừa thay cám HBK, không biết diễn biến thế nào đây nữa

Jack Dam

Chỉ cho ăn toàn đồ mát đấy chứ, cà chua, mướp khía, thanh long, đu đủ, 2 ngày tắm 1 lần, vậy mà vẫn ngưng rụng lông, hôm nay mang ra cội em nó k chịu chơi

chimcuccu!!

nình tĩnh đi bạn nó phải theo lộ trình chứ cứ rớt mãi thì thành gà quay hả bạn bạn theo dõi xem lông mới mọc chưa và con chim như thế nào đang thay lông bạn lại đảo cám khác thì lại ngưng là đúng vù khu thay nhiều con rất nhạy cảm với thay đổi dù là nhỏ nhất . với e đó theo mình giờ bạn cho ăn hoa qua nhiều hơn cho nghỉ ngơi và để chỗ mát yên tĩnh cho e nó tập trung thay lông.

ducviet2510

Tình hình em nó lại không như ý, mấy hôm trc em nó rớt lông hơi nhiều, đột nhiên 2 ngày nay nó ngưng hẵn k rớt thêm công nào, cứ gap trục trặc trong chuyện thay lông, thấy mà chán, hôm nay mới vừa thay cám HBK, không biết diễn biến thế nào đây nữa
như thế là bình thường bác ơi, nó rụng bác phải cho e nó mọc lông e nó mới rụng tiếp chứ, đó là bản năng sinh tồn,nếu cứ ngày nào cũng rụng lấy đâu lông để bay hả bác, CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM, CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH, CHƠI CÂY DƯỠNG THẦN , bác nên nhớ DỤC TỐC BẤT ĐẠT, CẨN THẬN BÁC LÀM HƯ E NÓ

như thế là bình thường bác ơi, nó rụng bác phải cho e nó mọc lông e nó mới rụng tiếp chứ, đó là bản năng sinh tồn,nếu cứ ngày nào cũng rụng lấy đâu lông để bay hả bác, CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM, CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH, CHƠI CÂY DƯỠNG THẦN , bác nên nhớ DỤC TỐC BẤT ĐẠT, CẨN THẬN BÁC LÀM HƯ E NÓ
bac noi hay qua

Jack Dam

Cám thì em nó ngưng rụng mình mới đổi, vì ở nhà k có nắng nên phai mang đi cội ra ngồi cafe sẵn tiện tắm nắng luôn
Hôm nay em nó đã rụng lại nhưng cũng chỉ 5-6 cọng, chỗ mình ở luôn luôn ồn ào, vì ở mặt tiền, mà rụng thế cũng đỡ vì có chim mang đi cf
K biết có ảnh hưởng gì đến việc thay lông

chaomaopr

Cám thì em nó ngưng rụng mình mới đổi, vì ở nhà k có nắng nên phai mang đi cội ra ngồi cafe sẵn tiện tắm nắng luôn
Hôm nay em nó đã rụng lại nhưng cũng chỉ 5-6 cọng, chỗ mình ở luôn luôn ồn ào, vì ở mặt tiền, mà rụng thế cũng đỡ vì có chim mang đi cf
K biết có ảnh hưởng gì đến việc thay lông
Chính vì cứ vác ra cội cà phê tí chút nên chim nó ngưng lông đó. Bạn chỉ nên đễ ỏ nhà. Nếu mang đi cội thì chỉ đi 1 lần cho kẹp vô chim chơi nhanh cho nó chơi oải người luôn ròi mang về trùm lồng nó sẽ rớt lông.

Jack Dam

Thật là đau cái đầu cho con này, để ở nhà thì k rớt lông sáng mang đi cf rồi về cho tắm rửa, đi làm đến tối về lại thấy em nó rụng vài cọng

Jack Dam

thay như vậy chim ngứa ngáy k tập trung chơi đc, mang ra cội chơi 1 tí là đứng rỉa lông