CM thay lông trái mùa

Jack Dam

Tình hình là con CM của em hum wa nay rụng lông dữ qúa chắt là đang thay lông rồi, vì mùa lông năm trc em nó vẫn chưa thay (năm trc nó đang thay mà em chuyển chỗ nên nó trững lại hay sao đó, vì lúc đó lông đuôi rụng gần hết nhưng lông mình và cánh không rụng)
Vấn đề:
1/ Có phải chim thay lông trái mùa k các bác
2/ em nó đang ăn cám Anh Thông (cám này rất ổn định và nhiều ae tin dùng) nhừn em đang muốn chuyển qua Hiển Bảo Khánh có ảnh hưởng gì đến vệc thay lông k?
3/ vào thời gian nào nên chuyển qua HBK là tốt nhất
4/ nên cho ăn công thức nào của HBK
5/ ae đã dùng HBK cho xin cái nhân xét về cám
Thank ae đã ghé topic, ai ngang qua xin dể lai 1 lời nhắn

ducai

em không biết sao nhưng em đang cho ăn cám của Vương Việt Anh, thì thấy chào mào lông đẹp, đít đỏ nhưng chắc có lẽ do em chăm k đều tay nên chưa căng lửa lắm, còn về HBK thì loại 1 thay lông quá chuẩn tốt cho chim. còn nếu khi thay xong thì trộn thêm loại 2 ăn tiếp tục thì chim lên lửa đều và chơi tốt. Còn muốn chim bền hay không thì có lẽ tùy vào chế độ tập của mỗi người thôi.
ý kiến của em là vậy nếu không phải mọi người bỏ qua cho hihi

chaomaopr

1/Chim tháng này thay lông là bình thường thôi chứ trái mùa gì đâu.
2/ nếu muốn đổi cám thì thời điểm chim thay lông là thích hợp nhất
3/ cám hiển số 1 nuôi thay lông OK.
4/ nên dùng hiển số 1 thôi . Nếu muốn dùng số 2 thì chim phải thay lông xong 1-2 tháng và trọn chung vói số 1 tỉ lệ 30%.Tối đa là 50%.
5/ bạn vào mục dinh dưỡng có bài viết khá kỹ về cám hiển đó

neo

1/Chim tháng này thay lông là bình thường thôi chứ trái mùa gì đâu.
2/ nếu muốn đổi cám thì thời điểm chim thay lông là thích hợp nhất
3/ cám hiển số 1 nuôi thay lông OK.
4/ nên dùng hiển số 1 thôi . Nếu muốn dùng số 2 thì chim phải thay lông xong 1-2 tháng và trọn chung vói số 1 tỉ lệ 30%.Tối đa là 50%.
5/ bạn vào mục dinh dưỡng có bài viết khá kỹ về cám hiển đó
ok chuẩn rồi , tuy nhiên bạn nên cho trái cây điều độ khi dùng cám thay lông hiển bảo khánh nữa là ok , sau khi thay lông xong chim vô lửa thì
đối với chim ít mùa lồng thì mua 3 gói số 1 trộn với 1 gói số 2
đối với chim trên 2 mùa lồng bổi già thì 2 gói số 1 trộn 1 gói số 2 là tốt nhất
mình nói ở đây là ở sài gòn còn ngoài bắc thì kg rành lắm , nghe nói mùa lạnh ngoài đó toàn chơi nguyên số 2 luôn
chúc bạn vui chim căng ..ứng
Neo

dungchaomaovt

theo mình cám hbk ăn vào chim chơi căng nhưng không bền, nếu con nào có nết dữ thì hay sục xạo, bu chụp. trước mình có cho con chiến nhà mình ăn nhưng giờ chuyển cám khác, em nó chơi điềm đạm hơn, ít rỉa long, hôm rồi thi hơn 2 tiếng mà vẫn muốn chơi tiếp, và em nó đã đoạt giải 3 tuần 60 long. đôi lời chia sẻ.

Jack Dam

thank các bạn, ah khu vực TP.HCM ở đâu bán cám HBK, và giá cả thế nào nhỉ, mình ở quận Bình Tân