con lồng tròn trống hay mái

Jack Dam

tình hình là con cm trong lồng tròn nghe chủ chim bảo là gốc bình định bẫy đấu, nhưng không sổ bọng nên chủ chim nhường lại cho mình, nuôi em nó khoảng 8 tháng rồi nhưng chỉ nghe em nó sổ bọng có đúng 1 lần ah ngoài ra thì wich wiu không ah, nhưng kè chim khác là nó chỉ toàn chơi cánh và chẻ, chéc chứ không đi bọng. nay hỏi anh em có khi nào nó là con mái không. lúc trước nuôi thấy không sổ bọng định thả rồi nhưng kè chim thấy nết chơi đẹp quá nên tiếc để lại. hay là do nó đè mà không sổ bọng nhỉ vì ở nhà có con má trắng nó chỉ toàn ăn hiếp chim nhà, nghe con nào sổ bọng nó ché chéc ầm ỉ, các bạn xem clip đánh giá giúp. và cho mình hỏi nếu là trống thì phải huấn luyện như thế nào.
ps: con ở ngoài chéc chứ không phải nó chéc nha, nhưng ở phút thứ 2 trở đi nó cũng có chéc
thank các bạn đã ghé topic

Jack Dam

Nghe chủ chim nói vậy, con này chỉ khoản 8 tháng lồng, tính ra nó là bổi lở, con má trắng đã mấy năm lồng và là chim chơi dàn nên nội cái độ chéc chẻ của con má trắng cũng làm cho mấy con yếu lửa khiếp vía

stingnhansam

nuôi lâu vậy mà không sổ bộng + chéc chéc kiểu chim mái nữa có thể kết luận là chim mái.nếu có nghe nó hót líu ríu nhõ thì là chim trống còn không nghe thì chắc cú là mái.giờ xem tích đỏ mà bên to bên nhỏ không đều nhau và thưa lông đỏ nữa là chim mái.chim trống tích đỏ rậm lắm nhiều lông đỏ chi chít hơn chim mái

Jack Dam

Mình cũng nghĩ là mái nhưng thấy nết nó chơi đẹp lắm bạn, nên bỏ cũng tiếc

Jack Dam

Em k phân biệt đc trống mái, nếu mà mái thì chắt mang ghép đẻ
Ah nếu bỏ chung 2 con chim vào 1 cái lồng vuông 50×1m2. Nếu 2 con trống sẽ có hiện ttuowngj gì, và 1 trống 1 mái có hiện tượng gì nhỉ, khi đó phận biệt đc trống kái không
Cao nhan giúp đỡ

Jack Dam

Em k phân biệt đc trống mái, nếu mà mái thì chắt mang ghép đẻ
Ah nếu bỏ chung 2 con chim vào 1 cái lồng vuông 50×1m2. Nếu 2 con trống sẽ có hiện ttuowngj gì, và 1 trống 1 mái có hiện tượng gì nhỉ, khi đó phận biệt đc trống kái không
Cao nhan giúp đỡ

stingnhansam

Mình cũng nghĩ là mái nhưng thấy nết nó chơi đẹp lắm bạn, nên bỏ cũng tiếc
cách đập cánh như trong clip không phải nết chơi cánh của chim mà là xua đuổi thôi . con nào cũng có cách đe nẹt như vậy hết nên bạn không phải tiếc .nhưng nếu xác định được là trống thì cũng nên bỏ công sức chăm sóc nó vì chỉ mới 8 tháng thì chưa bộc lộ hết được tài năng . chỉ 2 cách vậy mà không xác định được thua bạn luôn . thường buỗi trưa chim hay hót gió líu ríu trong miệng lắm .vậy là bạn chưa nghe nó hót vậy rồi . chốt luôn : chim mái

datminh1982

Mình nghĩ là chim mái nếu là chim trống có bị đè thì nó vẫn sổ , kè chim thì nó vẫn cụp mào thè lưỡi líu ríu còn em nay chắc mái rồi

anh_Soi

Có lông tơ sau ót ko e. Ko là mái, với mào có cao ko nữa lòng xa nên ko thấy rõ.

Jack Dam

Mái chắt rồi, sáng mới vừa bỏ vào lồng lực chung với con trống, thấy 2 con le lưởi múa múa là biết rồi, cho ghép đẻ luôn không biết có thể sinh sản trong lồng lực đc không

datminh1982

Có lông tơ sau ót ko e. Ko là mái, với mào có cao ko nữa lòng xa nên ko thấy rõ.
Cái lông tơ sau ót có chuẩn ko bạn mình cũng đang thắc mắc cái lông tơ đó . không biết có phải con nào có lông tơ là chim trống không