Cuối năm có em cùi anh em chém mạnh ạ

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Tình hình vô tình tuyển được em này của anh bạn chán nên mua lại với giá tình thương :confused:
Chim có tật là ngoái nhẹ mình mua về huấn luyện mồi nhưng thấy phí nên chữa sau 15 ngày điều trị ko thấy dấu hiệu ji nữa nhưng chưa dám chắc là khỏi hẳn hehe
Chim nghe nói hơn 2 mùa bộ trung mào cui đuôi xếp thẻ
Chim ngày nắng sổ đc trên 10 âm khá hay nhưng hôm nay rét +gió to nên xù 1 cục hehe
Các cao thủ nhận xét vùng nào ạ

caube1002

E chém phát đàu tiên! giọng khá ngon nhưng đi mỗi tông hả bác, chắc xù lông, yếu chim nên nó vậy. giọng này khả năng là nam đông huế .hehe:cool:

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Khí hậu ngoài Bắc thời tiết lạnh chống chịu được còn khó nên em nó đi dọng cơ bản là thế thôi

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Tông đi nhanh và giọng dài. Chim Quảng Trị có nhiều vùng giọng rất dài tầm 8-12 âm đấy các bác. Con này nhờ anh em dd đoán thử xem.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
E chém phát đàu tiên! giọng khá ngon nhưng đi mỗi tông hả bác, chắc xù lông, yếu chim nên nó vậy. giọng này khả năng là nam đông huế .hehe:cool:
Chờ nắng lên mình làm lại cái clip cho anh em chém vậy mấy hôm nay mưa phùn gió rét chim của mình cũng run hêt lên hêh

chaomao002

Chim hay đó bác.Mình cũng phải làm quả Clip mùa đông không lạnh mới được :D

tosudoc

Chim này chính xác là chim QNĐN rồi. Nhưng được thì mình xin chờ 1 clip chim ra nhiều giọng 1 chút nữa. Hiện giờ đang mập mờ giữ 2 dòng sông kol quảng nam và dòng đại lộc quảng nam. Chờ tin bác

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Hehe thấy chủ củ bảo là HUế thì biết vậy mà
Chờ nắng lên up lại cái Clip cho các bác thẩm vậy thank!

akaido79

nhìn tướng xù xù vì rét chắc chắn em nó đang ờ vùng hanoi....hehheheeh