Dùng chim non bẫy, con đực dính bẫy trước hay con cái

trantrongthai

Các bác cho em hỏi, hiện em có 2 tổ cm non, em muốn bẫy cả con đực, nhưng ko pít thường thì con đực sẽ vào mớm mồi trước hay con cái vào trước. có lần em đã bẫy chỉ dính con cái, cũng có lần chỉ dc 1 con, con còn lại ở ngoài nhìn thấy sợ ko dám vào mớm mồi nữa.

bamien

Thường thì con mái vào trước, kinh nghiệm của mình là bịt kín đáy lồng vì mình thấy chim bố mẹ bón từ dưới đáy lồng bẫy. Nếu chim trống dính thì thôi còn chim mái dính thì cho chim mái vào lồng cùng con, chắc chắn chim trống sẽ dính.

boygl88

dính 1 trong 2 con, bạn bỏ con bị dính vào lỗng bẫy thế nào cũng dính con còn lại

truonght

theo mình thì ko nên bấy tiếp. để bố mẹ nó làm tổ và cho ra lứa CM khác có phải hay hơn ko????????????

trantrongthai

hic, mình chỉ bẫy con trống thui, còn con mái thả nó ra chứ bẫy lầm gì bạn. nuôi con non vs con trống là đủ rồi, mình nghĩ dc cách này, để 1 con cm "đểu" của mình vào lồng bẫy cùng con non, kiểu gi` cả tróng và mái đều lao vào, sau đó thì đơn giản nhìn 2 con là pít đực hay cái :D

MrKoi

Chào Mào Thanh Hóa
Các bác cho em hỏi, hiện em có 2 tổ cm non, em muốn bẫy cả con đực, nhưng ko pít thường thì con đực sẽ vào mớm mồi trước hay con cái vào trước. có lần em đã bẫy chỉ dính con cái, cũng có lần chỉ dc 1 con, con còn lại ở ngoài nhìn thấy sợ ko dám vào mớm mồi nữa.
con trống dính trước !! con chim trống cho con ăn nhiều hơn mái...