Dốc Kiềng đón xuân giáp ngọ 2014

xeko

Chim sung quá!ché ác thật. Mình chơi chào mào 4 năm rồi đi thi cũng ăn mấy giải rồi nhưng chưa bao giờ nuôi đc sung như này ở nhà!

havy2003

ôi cái họng bò nhìn fe lòi mắt chẹp chẹp.... giọng ko dc ok lắm... kết luận '' la chú chim hay '' chuc mừng chủ thớt

linhu

Em này mắt lồi ghê, dữ chim, hầu bò nó phồng lên bự hơn nên âm giọng chưa có chất bass nặng.

phuongvo

Nhìn hay quá đi, chú chim đẹp thiệt chứ,, đang căng lửa.. Má trắng lên phải k chủ thớt..
e này bổi già rừng mới thay xong mùa lông đầu....chim nó wen mình e gặp người lạ là nó nhảy thôi rồi.....nghe nói mắt lòi khó thuần hihi

linhu

e này bổi già rừng mới thay xong mùa lông đầu....chim nó wen mình e gặp người lạ là nó nhảy thôi rồi.....nghe nói mắt lòi khó thuần hihi

Mình cũng đang có 1 em Bà Nà- Hòa Phú mắt lồi, chủ nuôi gần 2 năm mà vẫn nhát nhưng dc cái biết giữ lông, nhát quá gần 2 năm lồng mới chịu thay lông. Thuần dc mấy em mắt lồi chơi mới phê.

linhu

Nhìn hay quá đi, chú chim đẹp thiệt chứ,, đang căng lửa.. Má trắng lên phải k chủ thớt..

Móng sau em này còn tròn chưa bẹt nên có thể tuổi rừng chưa nhiều thì phải ?! (coi bên topic hình ảnh Dốc Kiềng mới xong lông 2014)

phuongvo

Mình cũng đang có 1 em Bà Nà- Hòa Phú mắt lồi, chủ nuôi gần 2 năm mà vẫn nhát nhưng dc cái biết giữ lông, nhát quá gần 2 năm lồng mới chịu thay lông. Thuần dc mấy em mắt lồi chơi mới phê.
e này ở nhà mình chọc tay vào nó đá mổ ghê lắm ...mà gặp người lạ là nó nhảy .....đấu dàn cũng vậy ai mà lên dời chim là nó nhảy, còn ko nó chơi bình thường..e gọi nó là chào mào điên mà hihi

Đúng vậy anh àh , loài này hay nhưng mà rất khó thuần , chúc mừng anh có chú chim đẹp .
Thân .

xuantienqtkd

Haizzzz, nhìn con của bác lai tiếc con dốc kiềng của em bị sổ lồng, bác xem trên đầu nó có tý mơ ko,nếu có là con của em , cho em xin lại ah ;)

huylam2910

chim chơi điên cuồng quá, nhìn con mắt nó sợ thật, chủ chim chăm tài quá.