diển đàn từ thiện

tran van trinh

kính gởi tất cả BQT và AE DIỄN ĐÀN.đặc biệt là bác leo
mình biết mình chỉ là 1 thành viên nhỏ nhoi trên dđ nhưng
Sao khi đọc các bài viết của anh tâm{tinatino}và chaomaovip.79.
thì mình cảm thấy trên dđ củng có rất nhiêù ae có những tấm lòng rất tuyệt vời .vì thế mình củng nảy sinh ý nho nhỏ như sau.mong ae góp thêm ý kiến
mình chỉ mong rằng BQT lập ra 1 tài khoản của ORG .để tiện thể như có những bất hạnh như mấy bác đưa lên thì mình chỉ cần rút ra và gởi đến những người bất hạnh ấy.vì trên đất việt có rất nhiều nguười bất hạnh mình chia sẽ ra.chứ người nào có người nào không đúng không ae
còn về tấm lòng tùy thuật mỗi ae .ví dụ như những ae không có thì đóng góp 10k 20k 30k vv.còn những ae có thì 100k 200k vv.các ae thấy số tiền trên tuy nhỏ nhưng dđ org gần 4000 người ,thì ae nghĩ có thành nhiều hay không.{số tiền trên tùy thuật lòng hảo tâm.không ép buột }
và những tấm lòng từ thiện trên org có thể ngày càng phát triễn đến dân chúng ,và đến những . . .như vậy thì dđ chắc chắn xẽ phát triễn hơn rất nhiều .
mình nói như vậy không phải là vì số tiền nhỏ nhoi này để ae dđ được nỗi tiến hay ... mong ae dđ thấu hiểu .
và còn ae củng đừng nghĩ rằng đóng góp vào đây rồi ai nhận .nếu có nhận rồi có tới tay người bất hạnh đó hay không.vì số tiền này là số tiền từ thiện chả ai dám đụng vào đâu.mong BQT CHO Ý KIẾN

hoangbop

Các bác cứ làm vài tài khoản ATM của vài ngân hàng để tiện cho anh em gửi qua.

kenyang88

Nghe cũng rất hợp lý. nhưng các bác quản trị lưu ý khi đưa tiền hay quà thì đưa đúng người tấm lòng của ae ko đưa đến đc cho người cần.
Mấy bác giữ tiền trách nhiệm nặng nề rồi. :D

tran van trinh

Nghe cũng rất hợp lý. nhưng các bác quản trị lưu ý khi đưa tiền hay quà thì đưa đúng người tấm lòng của ae ko đưa đến đc cho người cần.
Mấy bác giữ tiền trách nhiệm nặng nề rồi. :D
theo mình thì củng không nặng nề đâu bác ơi.
ví dụ nếu như ở tại tỉnh thành phố nào thì nhờ ae mod đi tới là được .
còn về bác leo thì làm vài cái tài khoản là ok thôi.đúng không bác
vì khi đi từ thiện đều có hình ảnh của hội từ thiện org mà he he .kiểu này dđ phát triển mới kinh đây he he

Leodevincy

Chào mào Việt
Trước tiên đại diện BQT diễn đàn, cảm ơn bác "tran van trinh". Vấn đề này AE BQT cần bàn bạc kỹ lưỡng vì nói thì đơn giản nhưng làm sao cho phù hợp, hiệu quả,... ko phải là chuyện giản đơn. Chúng ta đứng ở góc độ 1 diễn đàn không chuyên trách để làm tự thiện (chức năng không phải chuyên từ thiện và các vấn đề xã hội), và sẽ quyết định hình thức làm từ thiện như thế nào là phù hợp, như tổ chức hàng quý (hoặc hàng năm) cho AE org xung phong đến thăm và trao quà cho các trại trẻ mồ côi, mái ấm tình thương, ... hoặc những hoạt động từ thiện theo kêu gọi của thành đoàn, báo chí, ... như việc chaomao.vip79 đã khởi xướng câu chuyện thương tâm và khó khăn của gia đình chị Ngân.

AE BQT sẽ bàn và sớm thông báo đến AE trong thời gian sớm nhất.
Leodevincy

tran van trinh

Trước tiên đại diện BQT diễn đàn, cảm ơn bác "tran van trinh". Vấn đề này AE BQT cần bàn bạc kỹ lưỡng vì nói thì đơn giản nhưng làm sao cho phù hợp, hiệu quả,... ko phải là chuyện giản đơn. Chúng ta đứng ở góc độ 1 diễn đàn không chuyên trách để làm tự thiện (chức năng không phải chuyên từ thiện và các vấn đề xã hội), và sẽ quyết định hình thức làm từ thiện như thế nào là phù hợp, như tổ chức hàng quý (hoặc hàng năm) cho AE org xung phong đến thăm và trao quà cho các trại trẻ mồ côi, mái ấm tình thương, ... hoặc những hoạt động từ thiện theo kêu gọi của thành đoàn, báo chí, ... như việc chaomao.vip79 đã khởi xướng câu chuyện thương tâm và khó khăn của gia đình chị Ngân.

AE BQT sẽ bàn và sớm thông báo đến AE trong thời gian sớm nhất.
Leodevincy
trước hết trình xin cảm ơn bác đã quang tâm tới bài viết của trình
nhưng khi mình viết ra củng có sự suy nghĩ và tính toán cả rồi. mình biết bác và ae xẽ nói ra điều này rất là khó .nhưng theo Trình thì việc này quả là đơn giản ,vì đây là dùng tấm lòng chứ không phải là dùng tiền bạc gì hết.vì củng không ai ép đóng góp ,nhưng đây là thể hiện tinh thần ae dđ ngày càng ngắn bó hơn.
Trình củng chưa nói đến việc làm từ thiện .nhưng đây trình nói đến nếu gđình những ae tâm huyết trên dđ .rơi vào thế bất hạnh thì mình cử đại diện đến cho nhanh.chứ mỗi lần có việc gì mới keo gọi thì bác thấy đó.. . .!
còn về vấn đề gây quỷ mình củng chả ép ai hết.theo mình chỉ nói đến những ae có tâm huyết với dđ trước.còn về tinh thần mình tin chắc sẽ có rất nhiều ae đồng lòng. nên vấn đề này bác cứ bàn với mấy ae BQT .và mình nghĩ khi có một tài khoản đưa lên chắc chắn xẽ có tiền quỷ vào .còn ai ủng hộ thì bác cứ lập một toppic riêng ra thì chắc chắn xẽ thành công.nếu ae nào đồng ý thì chỉ cần cảm ơn là ok