Dinh dưỡng cho chào mào.

minhtuan211

Các bạn cho mình hỏi giữa cám ba vì thường và ba vì có tem nó khác nhau thế nào,về chất trong cám đó,e phân vân quá,mong các bạn định hướng để e dùng tốt hơn.

giangnam

e thì ko tin chất lượng cho lắm vì vs giá thành đủ hểu chất lượng rồi, tiền nào của đó thôi, các bác cứ để ý đi trong đó chủ yếu là bắp,cámgạo,có cả trấu nữa, hương liệu tổng hợp, chất bảo quản, các ae làm cám thì biết rồi bỏ bao nhiêu trứng để dậy mùi như vậy?nhiều bác cứ bảo cho ăn ba vì chim đi phân khuôn đẹp ,hỏi thử trong cám có chất gì đâu mà ko đi phân đẹp?

chaomaodl1

Các bạn cho mình hỏi giữa cám ba vì thường và ba vì có tem nó khác nhau thế nào,về chất trong cám đó,e phân vân quá,mong các bạn định hướng để e dùng tốt hơn.
01 ba vì + 10 lòng đỏ trứng gà sấy khô. NHư vậy là nuôi vui, cà phê, giải trí. Thi thố không ổn lắm đâu nha. Cái loại có tem thì có hương vị tổng hợp, không tem thì không có. Còn thành phần là tương đương nhau.

carơ_py

bạn có thời gian với đồ thì tự làm cám : 1 gói ba vì + 10 lòng đỏ trứng gà + 50-100g kì tử +100g đậu phộng + 2 thìa cafe mật ong ( đơn giản , dễ chế biến ) nếu muốn đầy đủ chất bạn tham khảo các công thức AE trên FR , ít thời gian với ngại làm thì bạn mua các loại cám chất lượng tí ( HBK , CADN , CM...) , mình dùng cám mua + trái cây ( lâu lâu có mồi tươi) nhà nuôi 4 con mà ăn gần cả tháng mới hết bịch 2 lạng , bạn thử xem .

Hân hạnh được phục vụ :cool:

Còn nếu có thời gian thì bạn cứ làm cám theo anh em trên diễn đàn cũng ok.

phamnam186

Hân hạnh được phục vụ :cool:

Còn nếu có thời gian thì bạn cứ làm cám theo anh em trên diễn đàn cũng ok.
ghép lại thành (Cám Chim Sài Gòn. Hân hạnh được phục vụ) bác này QC khéo ghê. Mình thì ba vì chôn thêm chứng, nuôi cho vui không đấu đá gi.thế mà cho phơi nắng vẫn chẻ âm ầm, mồi 6 mùa chỉ cám với trái cây ra rừng cháthua con nào