Em bổi đèo 1 tháng lồng

noucamp98960

31-3 vừa rồi mình có ra Quy Nhơn cổ động hội thi chào mào và mình cũng đã nhờ A Trịnh(Tosudoc) tuyển dùm em bổi đèo. Em nó vừa tròn 1 tháng nên post cái clip cho ae chém. hiiii. Sau 720km thì em nó cũng về tới Bà rịa- Vũng Tàu vào 7h ngày 1-4-2013 nên mình đặt tên cho em nó là Cá Tháng Tư nhé hiiii( đặt cho zui thui chứ mình nuôi CM chỉ để nghe giọng chứ không mong em nó sẽ là 1 chiến binh)( lúc về mình đi chung theo những nghệ nhân tphcm)
Nhân tiện cũng cảm ơn AT vì đã chia sẻ, tiếp bước cho niềm đam mê chào mào

Sửa lần cuối:

hoangbop

em này mũ dầy yếm đậm, giọng hay quá, chúc mừng. Clip thứ 2 nghe nó sổ phê thế.

domdaica

một tháng là chắc a đó nuôi.còn người khác nuôi 1 năm nửa rồi hả bạn.hhee.chim bổi 1 tháng mà thuần hơn chim mình 3 năm.bạn hỏi dùm a đó xem cách nào thuần chim nhanh giúp mình với.nuôi mải mà vẩn nhát.

tosudoc

nuôi cách li với chào mào hay sao chả có con nào là lạ hót cho em nó máu tí chứ em nó đứng sô lô mình buồn lắm

hoangbop

một tháng là chắc a đó nuôi.còn người khác nuôi 1 năm nửa rồi hả bạn.hhee.chim bổi 1 tháng mà thuần hơn chim mình 3 năm.bạn hỏi dùm a đó xem cách nào thuần chim nhanh giúp mình với.nuôi mải mà vẩn nhát.
Hề hiiiii, em này chắc 1 tháng hơn mấy ngày là cùng thôi bác, có khi về vũng tầu mới vào cám cho em nó đấy.

tosudoc

Hiiiiiiiiiii tấc cả những chú chim bạn đánh lồng đưa cho mình nuôi. Bảo hành đứng hơn như thế. Cái đó cũng là do 1 phần đặc điểm sống của chim đèo hải vân. Chim nào còn có lữa chúng sẽ còn ra chiếm vùng sống ven chân đường. Nên nó va chạm với người và xe cộ rất nhiều.

noucamp98960

Không phải đâu bạn. Lúc AT nhượng cho mình, AT nói em này chi mới bẫy được thôi, đúng thật như vậy vì lúc về nhà mình em nó vẫn còn rất nhát, thấy người là bay nhảy. Nhưng mình thì chật, mình ở nhà chỉ có 2 phòng nhỏ nên tiếp xúc với em nó thường xuyên, vì mình bận đi làm suốt nên khi nào mở cửa phòng là em nó bắt đầu hót, những bữa mua cơm hộp thì lúc en cơm mình để em nó bên cạnh, mà em này cũng lạ, mình càng ngồi gần thì em nó càng hót nhiều( AT có nói là bổi đèo dễ thuần điều này có vẻ đúng), tiếp xúc với mình thường xuyên nên lúc mình đưa đt tới gần thì em nó vẫn hót bình thường nhưng khi mang lồng đi chỗ khác, thấy lạ nên em nó vẫn còn hơi chao.
Thân

tosudoc

thấy ông post mấy con trung mang mà cũng khoái. chim ông cần nuôi thuần thì cứ chuyển giao cho mình nhé.