Em bổi 6 tháng lồng

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Em bổi 6 tháng lồng, chưa thay bộ lông rừng nhưng đã hết ỉa chảy :D. Rất ham chim, siêng sàn cầu, cánh, bọng và chéc.
Tuy 6 tháng lồng, lông lá còn te tua, lông đuôi bị gãy mấy cọng nhưng chơi khá ổn định.

Thi Quảng Ngãi mở rộng vòng 8
Thi tháng Cafe Việt Quảng Ngãi vòng 10
Thi tháng Cafe 3 Miền Quảng Ngãi top 10

Xem clip ở trang 2
:D

Sửa lần cuối:

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc mừng thèn đệ đã hết ỉa chảy kinh niên keke, lấy thêm mấy giải nữa đại ka cho lên bàn trên ngồi hầu đại ka, giờ thì tiếp tục luyện cám, dọn phân thêm nữa đi haha :eek:

Chéc

Chúc mừng thèn đệ đã hết ỉa chảy kinh niên keke, lấy thêm mấy giải nữa đại ka cho lên bàn trên ngồi hầu đại ka, giờ thì tiếp tục luyện cám, dọn phân thêm nữa đi haha :eek:
Leo gọi về cho P kêu đưa mấy tấm hình cho anh em coi với chơ, dấu kĩ quá.

sonmobile102

bổi 6 tháng mà ghê vậy chúc mừng thớt nhưng chư chiêm ngưỡng được con bổi

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Clip em nó thi lần đầu Quảng Ngãi mở rộng lần 5 - 2015
Con lồng vuông có số bao danh cao lên trên không nhìn thấy số, bên trong con lồng bình định cổ có số báo danh gắn thêm bao thuốc.

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Thấy anh em dạo này post clip quá nên sáng nay đi dợt cũng có quay clip.

Con lồng vuông mun, chơi được 1,5 giờ nhà có việc nên phải về sớm. Về nhà mà em nó biểu tình nói sao về sớm zậy. :D

Đi công việc về mà em nó vẫn chưa chịu thôi, nên móc điện thoại ra quay tiếp.

Aries_Duy

Thấy anh em dạo này post clip quá nên sáng nay đi dợt cũng có quay clip.

Con lồng vuông mun, chơi được 1,5 giờ nhà có việc nên phải về sớm. Về nhà mà em nó biểu tình nói sao về sớm zậy. :D
Cả ngàn con mới có 1 con....chim hay qá :p

Đi công việc về mà em nó vẫn chưa chịu thôi, nên móc điện thoại ra quay tiếp.

Cả ngàn con mới có 1 con, chim quá hay :p, quá lì

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chúc mừng bác, chim hay quá, cho hỏi con này chim vùng mô thế bác.

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc mừng chú em, chính xác nguồn gốc của em này là chim sẩy, thời gian em nó ra ngoài sống và sống bắt cặp với mái 1 thời gian. Sau đó bị bẩy dính và được 1 chủ trường chim nông thôn mua lại, họ nuôi được khoảng 7 tháng lồng. Chim về nhà matrix hồi tháng 2 và tính đến hôm nay em ấy được thêm 4 tháng lồng nữa và chính thức lên đỉnh. Tuy nhiên bộ lông do quá trình chủ trường chim nông thôn nuôi lông ko đc tốt nên chim có bộ lông ko óng mượt, đổi lại em này đc chủ trường cọ xát liên tục với nhiều loại chim từ dữ chim tới già mùa nên em nó được tôi luyện nhiều kỷ năng trong đó có độ lỳ chim. Chim vẫn còn khá nhát nhưng bung ra là chơi ngay ko cần lửa củi. Nết chơi em ấy luôn hướng về phía trước, cánh kèm bọng sổ liên tục nên đặt tên là "phi thuyền" cho nó oách. Vài dòng đón mò hy vọng... TRÚNG :D

Chúc mừng em giai,
Leodevincy

impala

Chim Thầy
Chúc mừng chú em, chính xác nguồn gốc của em này là chim sẩy, thời gian em nó ra ngoài sống và sống bắt cặp với mái 1 thời gian. Sau đó bị bẩy dính và được 1 chủ trường chim nông thôn mua lại, họ nuôi được khoảng 7 tháng lồng. Chim về nhà matrix hồi tháng 2 và tính đến hôm nay em ấy được thêm 4 tháng lồng nữa và chính thức lên đỉnh. Tuy nhiên bộ lông do quá trình chủ trường chim nông thôn nuôi lông ko đc tốt nên chim có bộ lông ko óng mượt, đổi lại em này đc chủ trường cọ xát liên tục với nhiều loại chim từ dữ chim tới già mùa nên em nó được tôi luyện nhiều kỷ năng trong đó có độ lỳ chim. Chim vẫn còn khá nhát nhưng bung ra là chơi ngay ko cần lửa củi. Nết chơi em ấy luôn hướng về phía trước, cánh kèm bọng sổ liên tục nên đặt tên là "phi thuyền" cho nó oách. Vài dòng đón mò hy vọng... TRÚNG :D

Chúc mừng em giai,
Leodevincy

Anh Leo rành em nó quá... hehe... vậy là em nó không phải 6 tháng khi lấy giải ah

Matrix

Founder
Thành viên BQT

Chúc mừng em giai,
Leodevincy
Con này bắt lúc tết đi cùng chú Leo, khoảng giữa tháng 2. Chủ cũ nói chim bổi và cũng bắt lại của người ta đi bẫy trên Sơn Hà - Ba Tơ, nói nuôi tổng cộng từ lúc bẩy đến lúc Matrix bắt khoảng 6-7 tháng lồng rồi. Lấy giải top 10 (đứng 6) đầu tháng 4 (lúc đó khoảng 8 tháng lồng). Tính đến nay em nó khoảng trên 10 tháng lồng. Đặc biệt là rất ham chim, người tới thì nhảy ầm ầm ầm trong lồng, nhưng người đi là chơi lại ngay lập tức.